ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

โมดุ้นคืออะไรกระผมอยากรู้อยากทำบ้างครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 อุ๊ยคุง

อุ๊ยคุง
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2007 - 04:19 PM

sleep.gif กราบนมัสการหลวงพ่อครับผมชื่อโอมอายุ11ปีอยากรู้ว่าโมด้นคืออะไรครับแล้วทำอย่างตร.ละเท่าไรครับ

อยากทำอยากรู้ dry.gif red_smile.gif dry.gif happy.gif

#2 เด็กผู้น้อย

เด็กผู้น้อย
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2007 - 04:32 PM

ตอบแทนพระเดชพระคุณหลวงพ่อนะครับ
โมดูลคือหน่วยเรียกหลังคาครับ ใน 1 โมดูล(1 โมดูลคือชุดหลังคาที่ประกอบเป็นขึ้นคล้ายพีระมิดครับ) ประกอบด้วย ประมาณ 333 ตารางเมตร รวมมี 860 โมดูล(ไม่แน่ใจนะครับว่ากี่ตารางเมตร) ตอนนี้มีการทำบุญ 860 โมดูล โมดูลละบาทครับน้อง ทำได้ครบ 860 โมดูลจะได้รับเหรียญปราบมารทองสำเร็จ (รุ่นมีห่วงครับ) ติดต่อได้ที่เจ้าหน้าที่ที่น้องรู้จักครับ หรือไปทำที่วัดก็ได้ครับ หรือจะติดต่อพี่ก็ได้ครับ 0851502848 มงคลครับ อนุโมทนาด้วยนะครับ

#3 ฝันเห็นดวงแก้วใสแจ๋ว

ฝันเห็นดวงแก้วใสแจ๋ว
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2007 - 07:49 PM

ขอบพระคุณคุณอ่อนหัดที่บอกข่าวบุญ ทำโมดูลละ 1 บาท 860 โมดูล หมายความว่า ร่วมทำบุญโมดูลเป็นเงินจำนวน 860 บาทเท่านั้น ก็จะมีสิทธิ์ได้รับเหรียญปราบมารทองสำเร็จเหรอคะ พอดีไม่เคยได้ยินมาก่อน แล้วต้องไปติดต่อที่เจ้าหน้าที่หน่วยงานไหนของที่วัดคะ ไปติดต่อฝ่ายการเงินที่เราเอาเงินไปทำบุญเหรอคะ ขอบพระคุณที่แนะนำค่ะ

#4 ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่
  • 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2007 - 09:54 PM

ผมก็พึ่งทราบนี้แหละครับ ขอให้ช่วยชี้แจงรายละเอียดด้วยครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#5 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2007 - 10:28 PM

ถ้ามีภาคสังกัดอยู่แล้ว ติดต่อเจ้าหน้าที่ผู้ประสานงานประจำภาคได้เลยค่ะ แต่ถ้าไม่มีภาคสังกัด ก็ติดต่อคุณมงคลตามหมายเลขข้างต้นก็ได้นะคะ เข้าใจว่าพี่มงคลคงเป็นหนึ่งในผู้ประสานงานแน่นอน

กรณีร่วมบุญที่ตู้บริจาค อันนี้ไม่แน่ใจว่าจะได้รับเหรียญปราบมารรึเปล่านะคะ ลองสอบถามเจ้าหน้าที่ดูก็ได้ค่ะ แต่โครงการนี้จะสิ้นสุดภายใน 10 ต.ค.นี้เท่านั้นนะคะ รอช้าไม่ได้ ต้องรีบทำ !!!

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#6 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2007 - 07:28 AM

Sa Dhu Krub

#7 เด็กผู้น้อย

เด็กผู้น้อย
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2007 - 10:03 AM

ถูกต้องครับ สาธุทุกท่านครับ รุ่นนี้มีห่วงนะครับ

#8 เด็กผู้น้อย

เด็กผู้น้อย
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2007 - 04:08 PM

เพิ่มเติมครับ เป็นโครงการดำริของพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตะชีโวครับ กองกิจกรรมพิเศษ เพื่อระดมทุน ส่งเสริมงานระดมธรรมของหลวงพ่อให้เสร็จเร็ว ๆ ครับ จะมีผู้นำบุญเฉพาะกลุ่มกองงานกิจกรรมพิเศษปทุมธานีครับ นอกนั้นอาจมีคนทราบข่าวบ้างครับ ยังไงลองติดต่อผู้นำบุญปทุมธานีก่อนนะครับ เพื่อให้ง่ายต่อการติดต่อ และทำบุญครับ

#9 สิงโตเกเร

สิงโตเกเร
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2007 - 07:11 PM

ผมทำแล้วครับ โมดุล ละ 2 บาท ได้บัตรรับพระของขวัญมา 2 ใบ
อยากให้ทุกคนมองบุญครั้งนี้เป็นสมบัติของพระศาสนานะครับ
มีคนมาบอกบุญก็อย่ามองว่าช่วยเค้าทำครับ แต่เค้ามาสงเคราะห์ให้เราได้บุญ
อยากให้ทุกๆคนทำโมดุลละ บาท 2 บาทก็ยังดีจะได้ไม่พลาดบุญทุกบุญที่พวกเราได้มีส่วนช่วย
ในการทำนุบำรุงพระศาสนาได้อีกยาวนาน เป็นพันๆปีครับ ใครทำเยอะก็อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ...