ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ร่วมบุญกฐินทางไหนได้บ้างคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บีบีน้อย

บีบีน้อย
  • 116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2007 - 06:46 PM

โอนเข้าทางบัญชีของวัดได้ไหมคะ เพราะอยู่ต่างจังหวัด ไปร่วมงานด้วยไม่ได้ เสียดายจังเลย T^T

#2 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 01 November 2007 - 11:21 PM

มีศูนย์ประสานงานวัด ทุกจังหวัด ครับ ติดต่อร่วมบุญได้ครับ
คุณ บีบี น้อยอยู่อ่างทอง ลองถามดูนะครับ smile.gif

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#3 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 02 November 2007 - 11:50 AM

ลองโทรมาที่วัดดูสิครับ ถ้าไม่ทราบเบอร์ก็ให้ ส่งข้อความส่วนตัวไปถามคุณ ฟ้าร้าง ก็ได้ครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#4 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2007 - 04:10 PM

สาธุ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#5 ข้าวฟ่าง

ข้าวฟ่าง
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2007 - 11:23 PM

ได้ร่วมบุญกับศูนย์พัทยา และสัตหีบชั้นหนึ่งแล้ว แต่ก็อยากไปร่วมบุญด้วยตนเองมั๊กๆๆๆๆ จะพยายามไปให้ได้

#6 samana072

samana072
  • Admin_Article_Only
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2007 - 07:30 AM

สาธุๆ บุญนี้พลาดไม่ได้นะครับ หมดแล้วหมดเลยหมดจริงๆครับ

อนาคตต่อให้คุณจะมีเงินมากมายขนาดไหน คุณก็จะไม่สามารถมาทำบุญหลังคาวิหารคดได้อีกนะครับ

เพราะว่าทำเสร็จแล้ว ตอนนี้ก็ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

ใครที่ยังไม่ได้ทำ หรือว่าทำไปแล้ว ก็สามารถทำได้อีกนะครับ

บุญจะได้เพิ่มมากขึ้น สมบัติจะได้ทับทวีครับ ผมทำไป 7 ตารางเมตร สุดๆแล้วครับ เอาบุญมาฝากทุกๆท่านนะครับ .....สาธุ
<a href="http://www.dmc.tv/im...0-02-14-18.jpg" target="_blank">
</a>