ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอคำตอบเรื่องค่ายต่างๆของทางวัด,ชมรมพุทธศาสตร์

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr20469

usr20469
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 November 2007 - 07:07 PM

มีใครพอรู้มั้งค่ะว่าโรงเรียนในจังหวัดชลบุรีที่ไหนที่มีชมรมพุทธศาสตร์ ร.ร หนูเป็นโรงเรียนชายล้วนประจำจังหวัด หนูไม่เห็นเค้าจะมีโครงการเกี่ยวกับค่ายเหมือนที่โรงเรียนชลหญิง(โรงเรียนหญิงล้วนประจำจังหวัด)เพื่อนหนูอยู่ชลหญิงอ่ะค่ะ เค้าไปเข้าค่ายที่วัดพระธรรมกาย เเต่ทำไมโรงเรียนหนูถึงไม่มีก็ไม่รู้ หนูอยากจะไปเข้าค่ายที่วัด เเล้วหนูจะทำยังไงให้โรงเรียนหนูได้ไปเหมือนโรงเรียนอื่นเค้าบ้าง

**เเล้วเรื่องเกี่ยวกับพวกค่าย D mind camp อ่ะค่ะ ขอรายระเอียดหน่อยได้ไหมค่ะ
หรือค่ายอะไรก็ได้ที่ทางวัดจัดขึ้นอ่ะค่ะ

#2 satarwee

satarwee
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2007 - 12:31 AM

ก็จะมีเป็นประจำทุกปีนะคะ น้องลองติดต่อพี่ๆทางชมรมพุทธฯ ดูนะ เผื่อบางทีน้องอาจจะได้มาร่วมกิจกรรมบ้าง
พี่เป็นนักศึกษา มรภ.ลำปางจ้า ผ่านมาหมดทุกค่าย สนุกมาก เริ่มตั้งแต่เป็นน้องค่าย ตอนนี้จะกลายเป็น SUP ละ
อีกหน่อยคงได้ลอกคราบเป็น staff อีกแน่นอน

เอ้อ..ลืมบอกไป สนใจธรรมทายาทมั้ยจ๊ะ สนใจก็สมัครได้นะ ติดต่อ ชพส ได้เลยจ่ะ ปีหน้าพี่ก็จะลุยธรรมทายาทหญิงเหมือนกัน

#3 usr20469

usr20469
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2007 - 05:47 AM

หนูกำลังขอชมรมพุทธาสตร์อยู่ค่ะ ถ้าได้เมื่อไหร่เรื่องธรรมทายาทคงไม่พลาดเเน่ค่ะ

#4 เด็กสมบูรณ์

เด็กสมบูรณ์
  • 173 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 06 November 2007 - 11:30 AM

รร.ชายล้วน ไหงพูดค่ะด้วยอ่ะ?? งง!!
...ความรักก็เหมือนการจับไฟนั่นแหละ
ทางที่จะไม่ให้มือพองเพราะไฟเผามีอยู่ทางเดียว คืออย่าจับไฟอย่าเล่นกับไฟ
ทางที่จะปลอดภัยจากรักก็ฉันนั้น มีอยู่ทางเดียวคือ...อย่ารัก...

#5 rattana_s

rattana_s
  • 113 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2007 - 11:52 AM

ไม่ต้องสงสัยหรอก โรงเรียนมัธยมเมื่อก่อนนี้ทุกจังหวัดจะแยกกัน โรงเรียนชายล้วนกับโรงเรียนสตรี(หญิงล้วน) แต่เดี๋ยวนี้เขาปรับเปลี่ยนกันใหม่ รับหมดทั้งชายและหญิงเรียนรวมกันเป็นสหศึกษา โรงเรียนหญิงล้วนก็จะมีผู้ชายด้วย ส่วนโรงเรียนชายก็จะมีผู้หญิงด้วยเหมือนกัน
...โรงเรียนชายที่น้องเรียนอยู่ถ้าไม่มีชมรมพุทธหรือไม่มีโครงการค่ายคุณธรรมอะไร ก็นับว่าดี เพราะว่าน้องมีโอกาสแล้วที่จะเป็นผู้ปฐมเริ่มจัดตั้งชมรมพุทธหรือโครงการค่ายคุณธรรมต่างๆ..โอกาสน้องดีมากๆเลยครับ นี่ถ้าไปอยู่โรงเรียนอื่นที่เขามีชมรมมีค่ายอยู่แล้วน้องคงหมดโอกาส...ลุยเลยครับ......

#6 คนจริงใจ

คนจริงใจ
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2007 - 01:33 PM

www.ibscenter.net เวบนี้เป็นเวบของชมรมพุทธศาสตร์ค่ะ มีกิจกรรมที่ดีมากมายเลยนะค่ะ
smile.gif omg_smile.gif เพื่อนๆน้องๆลองแวะเข้าไปชมกันนะค่ะ we are love peace

#7 usr20469

usr20469
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 November 2007 - 12:31 AM

วันที่ 30 พฤศจิกายน ร.ร หนูก็จะได้ไปอบรมเเล้วค่ะ

อยากเข้าค่ายกับทางวัดเร็วๆจังเลย... happy.gif