ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สาธุชนใหม่ลงทะเบียนรับสื่อธรรมะฟรีที่ เสา L6, C9

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2007 - 09:57 AM

ท่านสาธุชนใหม่เชิญลงทะเบียนรับสื่อธรรมะได้ฟรีที่เสาดังกล่าวในทุกวันอาทิตย์ค่ะ และเมื่อลงทะเบียนครบ 7 ครั้งแล้ว ในครั้งที่ 7 จะได้รับเหรียญพระธรรมกายเป็นที่ระลึกจากพระอาจารย์ด้วยนะค่ะ

หมายเหตุ. ตอนนี้หมู่คณะต้องการอาสาสมัครเพิ่มขี้นจำนวนมากเพื่อเข้ามาช่วยงานวัดและทำงานพระพุทธศาสนาด้วยกันท่านใดต้องการช่วยงานวัดเชิญแจ้งความประสงค์และลงทะเบียนที่ L6

อนุโมทนาบุญค่ะ
สาธุ สาธุ สาธุ

ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#2 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2007 - 10:46 AM

Sa Thu Krub

#3 รัก แล้ว ทุกข์

รัก แล้ว ทุกข์
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2007 - 11:13 AM

อาสาสมัครที่ตรงจุดแจกสื่อสำหรับคนมาใหม่ควรปรับปรุงนะครับ
คือต้องยิ้มต้องใส่ใจต้องมีใจรักบริการมากกว่านี้นะ
ไม่ใช่เอาเด็กใหม่ที่ยังไม่ได้รับการอบรมมานั่งตรงนี้
เพราะกว่าที่เราจะพาคนใหม่เข้าไปวัดกว่าจะชวนเขาได้รู้ไหมยากแค่ไหน
พอไปเจอการต้อนรับแบบเสียไม่ได้แล้วเราที่เป็นคนเก่าไม่เท่าไหร่หรอกเราเข้าใจ
แต่สำหรับคนที่มาใหม่เขาจะรู้สึกอย่างไร
ไปขอสื่อแต่ไม่ให้
ถ้าอย่างนั้นอย่าบอกว่าแจกนะครับ
ให้บอกว่าจุดลงทะเบียน
ไม่ใช่จุดแจกสื่อ.................ไม่อย่างนั้นคนที่เข้าใหม่เขาจะเสียความรู้สึก
และพลอยหมดศรัทธา

คนที่เกี่ยวข้องรับผิดชอบนำข้อมูลนี้ไปด้วย
เด็กๆที่มาวัดใหม่ๆก่อนที่จะมาต้อนรับอยู่จุดแจกสื่อ
อบรมก่อนนะครับ
ยิ้มด้วย......พูดจาดีๆนะครับ