ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้ข่าวบุญจาก dmc news

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 น้องน้อย

น้องน้อย
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 December 2005 - 11:11 AM

ตอนนี้ข่าว dmc news หนูคิดว่า เน้นข่าวภายนอกมากเกินไปซึ่งโดยปกติข่าวแบบนี้อาทิเช่น (ก.คมนาคม ไม่ขึ้นค่าโดยสาร นิทรรศการรถไฟฟ้า 10 สายทาง สถานการณ์ครอบครัวไทย) หนูหาอ่านได้จากเว็ปอื่นๆ ซึ่งมีอยู่มากมาย
ความเห็นส่วนตัวของหนูอยากให้ dmc มีจุดยืนของข่าว ที่เป็นข่าวเกี่ยวกับข่าวดี ๆ เป็นข่าวงานบุญ ที่มีอยู่มากมายใน ข่าวรับอรุณ 072

ซึ่งโดยปกติสื่อมวลชนทั่วไปไม่สนใจข่าวประเภทนี้อยู่แล้ว ดังนั้นในweb dmc.tv ในฐานะที่เป็นสื่อหนึ่ง จึงไม่ควรทอดทิ้งข่าวงานบุญซึ่งหาดูได้ยาก

ขออนุโมทนาในความตั้งใจทำงานของทีมงานพัฒนาเว็ปด้วยคะ

#2 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 10 December 2005 - 07:43 PM

เห็นชอบด้วยอย่างยิ่ง สาธุครับผม

#3 nemo

nemo
  • 77 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2005 - 06:51 PM

แต่ผมกลับคิดว่าดีนะครับ ที่มีข่าวข้างนอกมาบ้าง เพราะข่าวที่เอามาโพสท์ก็ล้วนแต่เป็นข่าวสารที่มีประโยชน์ และที่สำคัญคือ อ่านแล้วไม่ร้อนครับ อ่านเวบอื่น รู้เรื่องได้เหมือนกันจริง แต่อ่านแล้วความสบายใจผิดกันเลย มักมีของแถมมาด้วยเสมอ ตัวผมเองก็ไม่ค่อยดูเวบข่าวอันอื่นนะครับ ก็อาศัยดีเอ็มซีนี้เอง ที่ทำให้ได้ความรู้คู่กับคุณธรรม

#4 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 15 December 2005 - 02:47 PM

ก็จะพยายามคัดเลือกข่าวที่มีประโยชน์เเละมีส่วนให้สังคมดีขึ้น

#5 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 February 2007 - 01:13 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ