ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ร่วมงานเผยแพร่กับเว็บไซต์ DMC วันนี้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 20 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2005 - 06:00 PM

สวัสดีครับทุกท่าน นมัสการพระคุณเจ้าทุกรูปครับ

ทางทีมงานเว็บ DMC มีบุญมาฝากท่านอีกแล้วครับ

http://www.dmc.tv/volunteer.php

ท่านสามารถร่วมบุญกับเว็บไซต์ DMC.tv โดยการสมัครเป็นอาสาสมัครเพื่อร่วมงานกับเรา และเว็บในเครือในรูปแบบงานต่างๆ ดังต่อไปนี้ครับ

Programmer

เขียนโปรแกรมเพื่อปรับปรุงเว็บไซต์ DMC และเว็บในเครือ ผู้สมัครควรจะมีความรู้ทางด้านภาษา HTML, PHP, SQL และหรือ CSS อย่างใดอย่างหนึ่ง

Graphic designer

ออกแบบ layout website, แบนเนอร์ และปุ่มแบนเนอร์ต่างๆ ผู้สมัครควรจะมีความรู้ Photoshop, Illustrator และหรือ Firework อย่างใดอย่างหนึ่ง

Web content manager

ปรับปรุงเนื้อหาของเว็บไซต์ ให้มีความทันสมัย เช่นปรับปรุง รูปตัวอย่างของไฟล์วีดีโอต่างๆ ที่ปรากฏอยู่ตามหน้าเว็บ DMC, ปรับปรุงชื่อไฟล์วีดีโอ, ปรับปรุงข่าว, ปรับปรุงเนื้อหาอื่นๆ ผู้สมัครไม่จำเป็นต้องมีความรู้พิเศษแต่อย่างไร! แต่ความรู้เบื้องต้นในการใช้ Photoshop และ การเขียน HTML จะเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง

เรามี content อีกจำนวนมากครับ ที่ยังไม่ได้นำขึ้นออนไลน์บนเว็บ บางทีนี้อาจจะเป็นบุญของท่านก็ได้นะครับ!

Webboard moderator

ช่วยสอดส่องดูแลเนื้อหา และรักษาบรรยากาศในเว็บบอร์ดของเรา และเว็บในเครือ ผู้สมัครไม่จำเป็นต้องมีความรู้พิเศษแต่อย่างไร! ทีมผู้รักษาบรรยากาศ จะทำหน้าที่ลบกระทู้ หรือความคิดเห็นที่ไม่เหมาะสมออกไป เราต้องการอย่างน้อย วันละ 3-4 กะ กะละ 1-2 ท่านครับ

DMC presenter

ร่วมประชาสัมพันธ์เว็บ DMC และช่อง DMC ในรูปแบบต่างๆ ทั้งการสมัครเป็น DMC Presenter ที่จะเดินทางไปออกบูทตามที่ต่างๆ่ และการประชาสัมพันธ์เว็บไซต์ และช่อง DMC ผ่านทางเว็บไซต์, เว็บบอร์ด, และโปรแกรมแชท ต่างๆ เป็นต้น ผู้สมัครไม่จำเป็นต้องมีความรู้พิเศษคอมพิวเตอร์แต่อย่างไร! ทุกท่านสามารถเป็น DMC presenter ได้ครับ แล้วจะรอช้าอยู่ทำไมครับ กดสมัครเลย

Web translator

หากท่านมีความรู้ภาษาต่างประเทศ และสนใจจะแปลเว็บ DMC (และหนังสืออยู่ในบุญ) เป็นภาษาที่ท่านรู้ และชำนาญ นี่เป็นบุญพิเศษของท่านแล้ว ผู้สมัครไม่จำเป็นต้องมีความรู้พิเศษทางคอมพิวเตอร์แต่อย่างไร!

Subtitle translator

หากท่านมีความรู้ภาษาต่างประเทศ และสนใจจะแปลวีดีโอต่างๆของ DMC เป็นภาษาที่ท่านรู้ และชำนาญ นี่เป็นบุญพิเศษของท่านแล้ว ผู้สมัครไม่จำเป็นต้องมีความรู้พิเศษทางคอมพิวเตอร์แต่อย่างไร!

ท่านไม่จำเป็นจะต้องทำงานเต็มเวลากับเราครับ เราขอแค่ท่านมีความรับผิดชอบ ที่จะรับงานไปทำแล้วเสร็จตามเวลาเท่านั้นเอง แต่แบบเสร็จก็ช่าง ไม่เสร็จก็ช่าง ไม่เอานะครับ :p สำหรับงานแปลภาษานั้น เรารับทุกภาษา(ที่มนุษย์พูด) ทั่วโลกเลยครับ

ถ้าท่านพร้อมที่จะร่วมบุญกับเราแล้ว กรุณาไปสมัครที่

http://www.dmc.tv/volunteer.php

ได้่เลยครับ

ถ้าท่านมีคำถาม กรุณาถามที่กระทู้นี้เลยนะครับ :)

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ

#2 **

**
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 December 2005 - 08:06 PM

น่าสนใจมากค่ะ ไม่ทราบว่ามีการอบรมให้ไหมคะ DMC Presenter
ขอบคุณค่ะ
ภัส smile.gif smile.gif

#3 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 12 December 2005 - 03:15 PM

คือว่า ทำงานที่บ้านแล้วส่งไปทางอินเตอร์เนต รึว่าไปทำที่วัดพระธรรมกายอะครับ

เป็นบุญทีน่าสนใจมากๆๆอีกบุญหนึ่งเลยครับ

ขอบคุณครับ

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#4 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2005 - 03:30 PM

ตอบคุณความเห็นที่ #2 นะครับ

สำหรับ DMC presenter จะทำได้สองรูปแบบนะครับ

- รูปแบบแรก คือไปออกบูทตามงานต่างๆ เช่น ตามศูนย์การค้า หรือตามวันสำคัญๆ ตรงนี้จะมีการอบรมให้ โดยมืออาชีพครับ

- อีกแบบ ก็คือใช้อินเทอร์เน็ตเป็นอุปกรณ์ในการพรีเซนต์นะครับ ตรงนี้ทำที่บ้านได้ครับ เริ่มจากการมอง contact list ของ MSN, Yahoo Messenger, ICQ หรือกลุ่มเพื่อนๆ ใน Pirth, ห้องสนทนา ในเว็บต่างๆ ว่าเขามีความรู้เกี่ยวกับเว็บ DMC ไหม แล้วก็ค่อยๆ อธิบาย ชักชวนพวกเขาเหล่านั้น มาเยี่ยมชมเว็บ DMC โดยอธิบาย ว่ามีรายการอะไรบ้าง ใช้งานอย่างไร แล้วดูแล้วจะได้อะไรนะครับ

ในส่วนนี้ใครๆ ก็ทำได้ครับ แล้วจะช้าอยู่ทำไม สมัครเลยสิครับ :D

ถ้าผู้สมัครมีปริมาณเยอะ ก็มีโอกาสที่ทางทีมงานจะจัดอบรม เชิญผู้ชำนาญการ หรือมืออาชีพ เช่นยอดผู้นำบุญ มาให้แนะนำได้ครับ

ตอบคุณ ideal

ทำงานที่บ้าน แล้วส่งไปทาง Internet ครับ :) คือตอนนี้แม้กระทั่งกระผมเอง ก็ทำอยู่ที่บ้านนะครับ (ไม่ได้อยู่ในประเทศด้วยซ้ำ) เว็บ DMC 50% ทำแล้วส่งไปจากทางบ้านน่ะครับ แล้วสักระยะ ก็มา meeting ด้วยกันสักหน่อย

#5 ideal

ideal
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2005 - 03:40 PM

ถามอีกนิดนะคร๊าบบบบบ

แล้วจะมีงานส่งให้มาทางใดครับอีเมล์รึว่าทางใดครับผม

ขอบพระคุณครับ

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#6 ideal

ideal
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2005 - 04:49 PM

ส่งข้อมูลไปแล้วนะครับ

#7 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2005 - 06:56 PM

ได้รับข้อความแล้วครับ laugh.gif

จะรีบติดต่อกลับไปเลยนะครับ

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#8 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 13 December 2005 - 04:14 AM

'wadee kah (wai)
I volunteer to translate in English and Swedish kah!
อาสาสมัคร to :
Webboard moderator, DMC presenter, Web translator, Subtitle translator etc.
" - รูปแบบแรก คือไปออกบูทตามงานต่างๆ เช่น ตามศูนย์การค้า หรือตามวันสำคัญๆ ตรงนี้จะมีการอบรมให้ โดยมืออาชีพครับ " Hm, I would like to do it in Sweden and would like to เข้าอบรม when the time come...
Any how going tofill out the webform now happy.gif
(beaming of happiness)
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#9 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 14 December 2005 - 10:31 PM

ขอบคุณมากค่ะ ขอสมัครทั้งแบบออกบูธ และ ทำผ่านอินเทอร์เนตค่ะ รบกวนช่วยส่งข้อมูลมาทางเมล์ด้วยนะคะ
[email protected] ค่ะ
ภัส

#10 extra

extra
  • 409 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 December 2005 - 01:14 PM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ happy.gif

#11 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 08 January 2006 - 05:43 PM

ขอทราบคำตอบด้วยนะครับว่า ทำไมผมถึงส่ง PM ไม่ได้?

#12 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 08 January 2006 - 07:50 PM

ผมรอคำตอบอยู่นะครับ ถ้าไม่ตอบ เรื่องที่ผมรับปากไว้ผมขอ cancel นะครับ

#13 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2006 - 07:54 PM

ระบบ PM มีปัญหาครับ เนื่องจากการใช้ ระบบชื่อเล่น... ทำให้ ถ้าจะส่ง PM ต้องทราบ login name ของผุ้ที่จะส่งไปหาครับ เช่น ถ้าส่งหาผม จะส่งไปถึง "หยุดอะตอมใจ" ไม่ได้

แต่ส่งถึง "paramai" ได้ครับ

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#14 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

โพสต์เมื่อ 09 January 2006 - 12:57 AM

ขอบคุณมากๆ นะครับ (แหม! รู้อย่างนี้ น่าจะแจ้งตั้งแต่มีระบบของการตั้งชื่อเล่นแล้วนะ)

#15 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2006 - 01:13 AM

คือผมเองก็ไม่ค่อยได้ส่ง PM เท่าไหร่ เลยพึ่งทราบว่าเกิดปัญหานี้เหมือนกันครับ

กำลังหาวิธีแก้ไขอยู่นะครับ

#16 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

โพสต์เมื่อ 09 January 2006 - 01:19 AM

ไม่เป็นไร ไม่ว่ากันครับ

#17 JOYSA

JOYSA
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 January 2006 - 07:08 PM

ถ้าจะขออนุญาตเอาลิงค์ช่อง DMC tv มาที่เว็บไซต์ของสนง.ท้องถิ่นอำเภอ ได้ไหมค่ะต้องขอนุญาตที่ไหนค่ะ จะได้ให้พนักงานอบต.และสมาชิก และประชาชนที่มาใช้บริการ Inter ตำบล ได้เข้าไปดูกันค่ะ

#18 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 24 January 2006 - 08:31 PM

link ไปได้เลยค่ะ ดีมากเลยค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ

#19 *สมศักดิ์*

*สมศักดิ์*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 February 2006 - 04:56 PM

ดีมาก

#20 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 08 July 2006 - 09:43 PM

ขอสมัครด้วยครับ

web programmer or contecnt ได้ครับ

ติดต่อผมได้ที่ [email protected]

อนุโทธนาครับ

#21 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 February 2007 - 02:43 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ