ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ไม่สามารถดูงานบุญวันอาทิตย์/มิวสิควีดีโอได้ค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 กล้วย

กล้วย
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 01:35 AM

:'( สามารถดูถ่ายทอดสดได้ค่ะ
แต่ไม่สามารถดูงานบุญวันอาทิตย์,สู้ต่อไปโอวาทหลวงพ่อ,มิวสิควีดีโอ และอื่นๆได้ค่ะ
ช่วยบอกปัญหาและวิธีแก้ไขให้ด้วยนะคะ สาธุ.. happy.gif

#2 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 09:04 AM

นอกจากดูไม่ได้ แล้วก็ยัง โหลดไม่ได้อีกครับ ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ อนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#3 *YTTRA*

*YTTRA*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 09:26 AM

รอหน่อยนะครับ เจ้าหน้าที่มีน้อยใช้สอยให้ประหยัด

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 09:27 AM

สามารถรับชมได้ ไม่มีปัญหาอันใดค่ะ
ส่วนดาวน์โหลด กำลังแก้ไขปัญหาอยู่นะคะ ขออภัยเป็นอย่างสูงค่ะ จะแจ้งให้ทราบเมื่อใช้งานได้ตามปกติอีกครั้งค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 10:09 AM

ให้กำลังใจทีมงานทุกๆท่านนะครับ.....บุญใหญ่กันทุกท่านเลยนะครับ....สาธุๆๆ

#6 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 05:18 PM

ดาวโหลดสามารถทำได้นะครับ ถ้า ISP ของคุณไม่ block พอร์ต 8000 (สำหรับประเทศไทย) และ พอร์ต 8080 (สำหรับต่างประเทศ) ครับ

ซึ่งข้อจำกัดนี้ต้องขออภัยด้วยครับ แต่ก่อนเคยเปิดให้ download ผ่าน port 80 ซึ่งเป็นช่องทางปกติในการดาวโหลด แต่กลับมีการใช้งานที่ผิดวิธี กล่าวคือ มีผู้ที่ต้องการดาวโหลดทั้งไซต์ ทุกไฟล์บนเว็บ ทำให้เครื่องทำงานหนักมาก และทำให้เว็บล่มอยู่บ่อยๆ ครับ

ในระยะไม่กี่เดือนที่ผ่านมา จึงงดให้บริการผ่านทางช่องทางปกติ อย่างไรก็ตามผู้ใช้ตามบ้านก็ยังจะสามารถดาวโหลดได้ตามปกติ ในขณะที่ผู้ใช้ในบางองค์กร หรือบางบริษัท จะไม่สามารถดาวโหลดได้ ถ้าผู้ดูแลระบบไม่อนุญาติให้ใ้ช้พอร์ต 8000 และ 8080 ครับ

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#7 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 06:50 PM

_/|\_ Krub

#8 OOI

OOI
  • 62 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2008 - 09:00 AM

ดูมิวสิควีดีโอ ฝันในฝัน ทั้งรายการสด รวมถึง สกู๊ปอื่นๆ ไม่ได้เช่นกันค่ะ
ลอง load media player ใหม่ ก็ยังไม่ได้ผลค่ะ

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญค่ะ
สาธุ