ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เอาบุญงานบวชรุ่นบูชาธรรมคุณยายฯ มาฝากครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 crystalkids

crystalkids
  • 110 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2008 - 04:15 PM

ก็ตามหัวข้อนะครับ โดยผมได้รับบุญเป็นพิธีกรตื่นเต้นมากครับ แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี เมื่อเช้าบรรยากาศเป็นใจมากครับหมอกลง ภาพที่ออกมาสวยมากๆ ตอนเวียนประทักษิณรู้สึกขนลุกเลยครับ....อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ happy.gif

ให้เธอเพียรทำใจนิ่งสงบ
ไม่คาดหวังได้พบอะไรใหม่
เป็นใจเพียงไม่อยากได้ต่อสิ่งใด
ก็จะได้ทุกสิ่งที่ต้องการ

#2 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2008 - 06:23 PM

Sa Thu Krub

#3 pharnuruk

pharnuruk
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2008 - 10:23 PM

สาธุ ครับ
"เมื่อเราสว่าง โลกก็สว่างด้วย"

#4 ::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::

::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::
  • 706 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2008 - 11:30 PM

อนุโมทนาครับ อยากเห็นภาพจัง

#5 กล้าฝัน

กล้าฝัน
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 January 2008 - 12:20 AM

ได้ไปร่วมงานมาเหมือนกันค่ะ ตอนเพลก็ได้ถวายภัตตาหารด้วยค่ะ เอาบุญมาฝากทุกท่านด้วยนะคะ สาธุๆๆ

#6 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 13 January 2008 - 12:23 AM

Sathu kah
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#7 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 13 January 2008 - 07:37 AM

อนุโมทนา การบรรพชาและอุปสมบทของภิกษุ สามเณร รุ่นพิเศษทุกรูปอีกครั้งครับ สาธุ

และขออนุโมทนาเจ้าของกระทู้ในบุญพิธีกร และคณะผู้จัดงาน รวมถึงทุกท่านที่ไปร่วมงานบวชด้วยครับ สาธุ

อากาศเย็นสบาย มีหมอกลงทำให้บรรยากาศรอบอุโบสถ งดงามมากครับ
ได้เดินเวียนประทักษิณ ด้วยใจที่สบาย

รู้สึกปลื้มใจที่ได้เกิดในประเทศไทย ในยุคที่มีพระพุทธศาสนาเจริญรุ่งเรืองอยู่
และนึกขอบคุณบรรพบุรุษไทยที่ สืบทอดและรักษาพระพุทธศาสนาให้มั่นคง ยืนยงมาถึงปัจจุบันนี้

ที่ขาดไม่ได้คือ ขออนุโมทนา สาธุ ต่อคณะผู้บุกเบิก ก่อตั้ง ที่ร่วมสร้างศูนย์พุทธจักรปฏิบัติธรรม วัดพระธรรมกาย
ด้วยความทุ่มเทชีวิต กำลังใจ กำลังความคิด กำลังสติ กำลังปัญญา กำลังทรัพย์
และจัดระเบียบ รูปแบบ การบวชพระที่สงบสง่างาม น่าเลื่อมใส สมกับคุณค่าของการห่มผ้ากาสาวพัสตร์

อ้อ เห็น ปี้โน้ต อุดม แต้พานิช มาร่วมงานบวชด้วย
ม่ายรู้ว่ามีบัตร เดี่ยว ๗ มาฝากกันบ้าง รึเปล่า
เห็นข่าวว่า ขายบัตรล่วงหน้า ราคาย่อมเยาว์หมดแล้ว มิน่าดูเบิกบาน หน้าบานยิ้มแฉ่งเชียว happy.gif happy.gif

ยังไม่มีรูปบวชงานนี้ งั้นชมภาพงานบวชรุ่นก่อน ๆ เพื่อง่ายในการตามระลึกถึงบุญงานบวช นะครับ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  141_S.jpg   110.86K   90 ดาวน์โหลด

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#8 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 January 2008 - 12:24 PM

สาธุ...สาธุ...สาธุ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#9 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 January 2008 - 04:30 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#10 อภินิหารธรรม

อภินิหารธรรม
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 January 2008 - 10:07 AM

อยากเป็นพระบ้างงะ แต่เป็นผู้หญิง เพราะกรรมกาเมเยอะไปหน่อย สาธุกับผู้มีบุญนะค่ะ

#11 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 January 2008 - 10:15 AM

สาธุ....

#12 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 14 January 2008 - 11:48 AM

อนุโมทนาบุญนะครับ สาธุ

#13 นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน

นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน
  • 380 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 January 2008 - 04:08 PM

อนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
เพราะเป้าหมายของพวกเราคือ "ที่สุดแห่งธรรม"