ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วันที่ 3 ก.พ. วิหารยายฯ เปิดนะคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 January 2008 - 04:55 PM

ขอเชิญสักการะรูปหล่อคุณยายทองคำ ณ มหาวิหารคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง
เนื่องในวันมหาปูชนียาจารย์ อาทิตย์ที่ 3 กุมภาพันธ์ เวลา 16.30-18.00 น.

และขอความกรุณาสวมชุดขาว ขณะที่เข้าสักการะค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 ต่างภพ

ต่างภพ
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 January 2008 - 05:04 PM

ต้องอยู่ถึงสี่โมงเย็นเลยหรือคะ...คือบ้านไกลค่ะ..

#3 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 30 January 2008 - 09:33 AM

ู ^^^

น่าเห็นใจจังครับ บ้านเธอคงอยู่ไกลมาก เลยนะครับเนี่ย
เอ่อ ไม่ทราบว่า อยู่ภพไหนครับ happy.gif happy.gif

ผมเข้าใจว่า ช่วงเช้าและกลางวัน คงไม่สะดวกในการจัดสรรเวลาและเดินทาง
อาจทำให้มีหลายท่านมาไม่ทันการปฏิบัติธรรมช่วงเช้า และนั่งธรรมช่วงบ่าย กระมังครับ

เพราะ มหาวิหารคุณยาย อยู่ไกลจากศูนย์กลางพิธี คือ มหาสภาธรรมกายสากล พอสมควร
จึงรวบรัดไปเปิดช่วงเย็นแทน

เนื่องจากนานๆ มหาวิหารคุณยาย อาจารย์ จะเปิดสักครั้ง

ถ้าคกก. ที่เกี่ยวข้อง ประสานงาน เจ้าหน้าที่แผนกจราจร จัดรถบัส หรือ รถพ่วงรับ-ส่งสาธุชน
จากบริเวณจุดบูชา มหาธรรมกายเจดีย์ ไปส่งข้างอาคารหินอ่อน ( ปชส.เดิม )
และหมุนเวียนรับกลับมาส่ง ที่จุดเดิม ช่วงเวลา 16.15 - 17.30 น.

เพื่ออำนวยความสะดวกสำหรับสาธุชนที่ไม่มีรถยนต์ส่วนบุคคล
ก็จะยิ่งดีนะครับ สาธุ

#4 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2008 - 09:22 PM

ขอบคุณ คุณฟ้าร้าง สำหรับข่าวดี

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  40_L.jpg   40.16K   7 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  168_L.jpg   45.6K   7 ดาวน์โหลด

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#5 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 February 2008 - 09:27 AM

สาธุ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#6 อภินิหารธรรม

อภินิหารธรรม
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 February 2008 - 12:02 PM

ยายศักดิ์มากเลยละ ขอแล้วได้ด้วยละ สาธุ

ศักด์สิทธ์