ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

@= Lovely Love วางจำหน่ายที่ร้านซีเอ็ดแล้วครับ =@

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 16 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 February 2008 - 08:26 PM

หนังสือ Lovely Love วางจำหน่ายต้อนรับเดือนกุมภาพันธ์แล้วครับ ที่ร้านซีเอ็ดบุคส์ www.se-ed.com

สำหรับการสั่งซื้อทางอินเตอร์เน็ต สามารถสั่งได้ที่
http://www.se-ed.com...l...rodMCode=

#2 nut33

nut33
  • 142 โพสต์
  • Interests:http://www.dhammakaya.tv
    http://www.dhammakaya.biz

android Application ธรรมกาย
    https://play.google.com/store/apps/details?id=com.conduit.app_96f25c33fb1b4867b3b98cc85a26a854.app

โพสต์เมื่อ 05 February 2008 - 09:07 PM

โอ้เยี่ยมครับ อนุโมทนา สาธุ ...............................ธรรมะ ชนะทุกสิ่ง เย้ๆๆๆๆ
ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
http://www.dhammakaya.tv

#3 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 05 February 2008 - 10:46 PM

สุดยอด

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#4 ::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::

::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::
  • 706 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2008 - 01:16 AM

สาธุๆ

#5 อภินิหารธรรม

อภินิหารธรรม
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2008 - 08:12 AM

มีแบบซีดีอ่านหรือยังค่ะ จะได้ซื้อให้คนแก่ที่ตาไม่ดีฟังหรือฟังเรื่อยเรื่อยเวลาขับรถนะคะ เสียงคุณสุปานัน ปิ่นสูง รองหัวหน้าชั้นงัยค่ะ เพราะมากค่ะ ทำบุญอะไรมาค่ะเสียงเพราะมากค่ะ

#6 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2008 - 10:08 AM

ได้อ่านแล้วค่ะ ขอชมว่าแปลได้ดีมั่กค่ะ อ่านรู้เรื่อง ง่ายดี
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#7 100กะรัต

100กะรัต
  • 209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2008 - 11:09 AM

ยอดเยี่ยมมากเลยค๊ะ สาธุ อย่างนี้ต้องรีบไปซื้อซะแล้วขอบคุณค๊ะ

100กะรัต

#8 sunshining

sunshining
  • 111 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2008 - 12:28 PM

สาธุค่ะ

#9 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2008 - 02:53 PM

ทำไมขายราคาสูงกว่าซื้อที่วัดล่ะคะ??? จำได้ว่าราคา 300฿ เองไม่ใช่เหรอคะ?

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#10 pat2001

pat2001
  • 113 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2008 - 05:30 PM

อยากรู้ว่าบรรยากาศที่ร้านซีเอ็ดบุคส์ เป็นอย่างไร มีผู้คนให้ความสนใจเยอะไหมกับหนังสือ ใครไปดูมา เล่าให้ฟังบ้างนะครับ

#11 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2008 - 06:28 PM

หนังสือที่ทางซีเอ็ดจำหน่ายราคาจะสูงกว่าที่ทางวัดจำหน่ายครับ เพราะทางซีเอ็ดต้องบวกกำไรและค่าขนส่ง นอกจากนี้ผู้ตั้งราคายังบอกอีกครับว่า ราคาเดิมที่วัดขายอยู่ถือว่าถูกมากสำหรับหนังสือที่ทำได้ประณีตและมีคุณภาพขนาดนี้ครับ ที่เราจำหน่ายราคาเดิมได้ก็เพราะว่าทีมงานทุกท่านตั้งใจทำเพื่อเอาบุญ ทางโรงพิมพ์ซึ่งเป็นกัลยาณมิตรของเรา ก็คิดราคาพิเศษ ฝ่ายออกแบบหนังสือก็ทุ่มเททำให้ฟรีครับ จึงสามารถผลิตออกมาได้ในราคาต่ำกว่าปกติ แต่เมื่อออกไปสู่โลกภายนอกซึ่งเขาทำกันเป็นธุรกิจแล้วทำให้ราคาสูงขึ้นครับ

#12 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2008 - 09:57 PM

ขอบคุณ คุณ Blissinessman ที่เข้ามาชี้แจงเรื่องราคานะคะ

เพิ่งทราบจากพี่ผู้ประสานงานมาเช่นกันค่ะ ว่าราคาที่ตั้งไว้ในครั้งแรกคือ 600฿ แต่ทางคณะผู้จัดทำต้องการร่วมบุญ จึงตั้งราคาพิเศษสุดๆ จริงๆ

ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีส่วนร่วมในการจัดทำหนังสือดีๆ เล่มนี้ด้วยนะคะ nerd_smile.gif สาธุๆๆ __/|\__

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#13 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 08:43 AM

ยอดเยี่ยมมากเลย
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#14 ใจสูง

ใจสูง
  • V-Cyber Admin
  • 282 โพสต์
  • Interests:อาชีพนักเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยาค่า

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 01:52 PM

สาธุๆๆค่า
ยินดีด้วยกับก้าวแรกของหนังสือ "ตะวันธรรม" ที่จะไปสู่ตลาดโลก

#15 in_the_boon

in_the_boon
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 05:02 PM

แล้วภาคภาษาอังกฤษล่ะคะ วางขายรึยัง อยากได้ตอนวาเลนไทน์นี้พอดี

#16 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 06:53 PM

ภาคภาษาอังกฤษจัดพิมพ์เสร็จแล้วเช่นกันครับ ในช่วงนี้สามารร่วมบุญได้ในราคาพิเศษที่เสา P6 สภาธรรมกายสากล (วันอาทิตย์) ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.tawandhamma.org ครับ

#17 คนค้นบุญ

คนค้นบุญ
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2008 - 12:38 PM

หากทุกคนได้อ่านหนังสือของหลวงพ่อ "ตะวันธรรม" ทุกเล่ม คงดีมากเลยนะคะ ทุกคนจะได้พบกับสันติสุขภายในจริงๆ
สาธุค่ะ
"เราเกิดมาสร้างบารมี เราก็ต้องสร้างบารมี"
Love kunkhrumaiyai mak mak ka