ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ทองล้นหลัง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 16 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 kamonwan

kamonwan
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 10:55 AM

กราบขอบพระคุณ คุณครูไม่ใหญ่ ที่มีเรื่องดีๆให้ลูกๆในโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันเสมอค่ะ และล่าสุด เรื่อง "ทองล้นหลัง" เมื่อวันที่ 6 ก.พ. 51 ดูแล้ว ชอบมากๆ ค่ะ ซาบซึ้งมาก ดีมากๆ ค่ะ เหมาะสำหรับทุกเพศและทุกวัย อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่เกี่ยวข้องด้วยค่ะ สาธุ

อีกเรื่องค่ะ ใครทราบบ้างค่ะว่า เพลงประกอบ ชื่อ เพลงอะไร ค่ะ ชอบมากๆ ค่ะ อยากได้ไว้ฟังอีกค่ะ

#2 *YTTRA*

*YTTRA*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 01:56 PM

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ดีมากๆและมีสาระมาก เป็นละครที่สร้างความรักความเข้าใจและเป็นต้นแบบให้กับคนในหลายๆกลุ่มเช่น บ้าน โรงเรียน และวัด แต่รู้สึกว่าละครเรื่องนี้เป็นละครที่เคยฉายข้างนอกมาแล้วนะครับ เพราะคณะผู้จัดสร้างไม่ได้จัดสร้างในนามมูลนิธิ (อ่านเอาในรายชื่อทีมงานที่ตัดสร้างในเพลงเริ่มละคร)

#3 ต้มข่าไก่

ต้มข่าไก่
  • 193 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 02:04 PM

คุณแม่ผม วัยใกล้เจ็ดสิบปี ก็บอกว่าดีมากๆ สกิดใจทุกๆคนในครอบครับ ให้สร้างครอบครัวให้อบอุ่นด้วยไอธรรมะครับ
สาธุครับ

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 03:55 PM

ทาง ชพส.ประสานงานกับทางช่อง3 และบริษัทกันตนาร่วมกันทำขึ้น

มีด้วยกัน 2 เรื่องคือ

-อภินิหารดาวแห่งความดี V-star
- ทองล้นหลัง มาจากพระราชดำรัสของในหลวง หมายถึง ให้ทำความดี แบบปิดทองหลังพระเมื่อทอง หรือความดีมากเข้าก็จะล้นมาด้านหน้าเอง
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 ขวัญมณีเบิกบาน

ขวัญมณีเบิกบาน
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 04:32 PM

อนุโมทนาบุญกับโครงการฟื้นฟูศีลธรรมโลก พระอาจารย์+น้องๆIBSเหนื่อยสุดๆ happy.gif

#6 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 05:12 PM

Sa Thu Krub

#7 ถนัด@สืบสานพุทธ

ถนัด@สืบสานพุทธ
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 08:15 PM

เขาจะมีออกอากาศสื่อสาธารณะบ้างมั้ยครับ อยากให้คนทั่วๆ ไปได้ดูด้วยจัง ผมดูตั้งแต่เพลงขึ้นร้องไห้ไปจนจบ นี่ล่ะคือสิ่งที่ให้สร้างออกมาเยอะๆ บ่อยๆ ต่อเนื่อง สิ่งที่คนเราขาดกันมานานแล้ว

หยุดสงสัย และ ตั้งใจปฏิบัติ                                           

#8 may072

may072
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2008 - 10:46 PM

There will be another movie for V-star program. Please see more information below.
http://www.kru.in.th/home/index.php

#9 usr20309

usr20309
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2008 - 01:23 PM

:'( ผมอยากดูละครทองล้นหลังมากเลยครับ ใครมีวีดีโอไฟล์ช่วยส่งให้ดูหน่อยนะครับ ขออนุโมทนา...สาธุ ด้วยครับ

#10 ปีติบุญ

ปีติบุญ
  • 153 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2008 - 04:06 PM

ดูทองล้นหลังแล้วซาบซึ้งประทับใจมากเลยค่ะ น้ำตาไหลตลอดไม่ว่าจะดูกี่ครั้ง แต่เสียดายนิดนึง ตอนจบไม่น่าเลยที่สองพ่อลูกขึ้นไปนั่งบนที่นั่งซึ่งเป็นที่นั่งของพระภิกษุ ดูไม่ค่อยเหมาะสมสักเท่าไหร่

#11 crystal.mind

crystal.mind
  • 280 โพสต์
  • Interests:Book Music

โพสต์เมื่อ 08 February 2008 - 08:28 PM

ผู้ชาย นั่งได้ค่ะ

" เกิดมาเพื่อ ทำพระนิพพานให้แจ้ง + แสวงบุญ + สร้างบารมีค่ะ "
"รักษา อารมณ์ดี + อารมณ์เดียว + อารมณ์สบาย ทั้งวัน "

#12 lee072d

lee072d
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2008 - 09:25 PM

ดีมากๆครับอยากชมอีกครับ

#13 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 09 February 2008 - 05:25 PM

มีซีดีค่ะวันพฤหัสดีที่ผ่านมาเอาไปเปิดให้น้องๆที่ชมรมธรรมะติดปีกดูอ่ะค่ะน้องเขาชอบมากนั่งร้องไห้กันเลยค่ะ
พอดีว่าซีดีเป็นของโครงการวีสตาร์นะค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#14 usr18166

usr18166
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 February 2008 - 09:58 AM

อยากให้เป็นซีดีจังเลย
เรื่องนี้น่าสนใจ ดูแล้วซึ้งมาก

#15 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2008 - 06:03 PM

ละครเรื่องนี้โดนใจมากๆครับ โดยเฉพาะวัยรุ่นถ้าได้ดู ผมว่าเขาจะมีกำลังใจและกล้าที่จะใช้พลังในตัว สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้แก่ครอบครัวและสังคม ได้อย่างที่เราคาดไม่ถึงเลยล่ะครับ

สาธุกับคณะผู้สร้างทุกท่านครับ
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#16 hk_girlza

hk_girlza
  • 580 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2008 - 07:49 PM

อนุโมทนาบุญ กับผู้มีส่วนร่วม ทุกท่านค่ะ

#17 น้องเอ็ม

น้องเอ็ม
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2008 - 12:28 PM

อยากได้เพลงประกอบอ่ะค่ะ อยากได้ๆ ฟังแล้ว รู้สึกมีกำลังใจมากๆ เลยค่ะ

ทำดีต้องทำจริง ต้องตัวจริงเท่านั้นที่ทำได้

และนั่นคือพวกเรา ได้รวมพลังยิ่งใหญ่

เป็นดาวแห่งความดี ต้องดีจริงต้องตัวจริง