ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ตามหาเพลงหายนะ ช่วงฝันในฝัน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ถนัด@สืบสานพุทธ

ถนัด@สืบสานพุทธ
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2008 - 05:07 PM

เพลงหายนะ ในช่วงฝันในฝัน ที่ครูไม่ใหญ่กล่าวถึงเรื่อง นำน้ำเมาเข้าตลาดหุ้น แล้วเปิดเพลงหายนะ อยากทราบว่า ใครร้อง (เสียงคล้ายๆ มัม ลาโคนิค) แล้วจะหาได้จากที่ไหนครับ
ตอนจบเพลง คล้ายๆ เพลงโฆษณาเบียร์ที่ แอ๊ด คาราบาวร้องด้วย เนื้อหาเพลงมันโดนจริงๆ เลย

ขอบคุณคร้าบ

หยุดสงสัย และ ตั้งใจปฏิบัติ                                           

#2 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 11 February 2008 - 05:35 PM

หลวงพี่ตุ๊ดตู่เคยร้องไว้ ตอนนั้นยังไม่บวชอ่ะ
จัดไปครับ๐๐
กดตรงนี้
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#3 ถนัด@สืบสานพุทธ

ถนัด@สืบสานพุทธ
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2008 - 06:59 PM

ขอบคุณหลายๆๆๆ เด้อขับเด้อ

หยุดสงสัย และ ตั้งใจปฏิบัติ                                           

#4 อุ้ยเสี่ยวป้อ

อุ้ยเสี่ยวป้อ
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2008 - 09:57 PM

คิดถึงหลวงพี่ตุ๊ดตู่จังเลย

อนุโมทนาบุญนะครับ

#5 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

• 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 12 February 2008 - 09:43 AM

smile.gif ตอนนี้หลวงพี่ท่านรับบุญอยู่ชมรมพุทธฯ(ชพส.) ท่านใดคิดถึงก็ไปได้นะครับ smile.gif
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

#6 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

• 335 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 02:23 PM

ขอให้มีความสุขความเจริญเด้อ๐๐

usr22026

#7 บุญหลาย

บุญหลาย
  • 159 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2010 - 04:00 PM

ปัจจุบันนี้จะเรียกทั่นว่า หลวงพี่สะกะ อ่าครับ

เหตุผลว่า ชื่อ ตุ๊ดตู่ ไม่เหมาะกับพระครับ

ท่านเป็นพระอาจารย์ที่เทศให้กับอาจารย์ในโครงการฟื้นฟูศีลธรมมโลกอ่าครับ
"พรุ่งนี้โลกก็เปลี่ยนแปลงแล้ว"