ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

คุณ ฟ้าร้าง ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 15 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บุญกองเล็ก

บุญกองเล็ก
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 08:47 AM

ขออนุญาตครับ

ขณะนี้ www.worldpec.org สามารถใช้งานได้เป็นปกติแล้วค่ะ

จะมีการประกาศผลคะแนนเวิร์ลเปค ภายในประเทศไทยพรุ่งนี้ (13/02/2551)
ที่ www.worldpec.org
ความคิดเห็น เมื่อวาน 15:11

ยังเห็นมีประกาศผลสอบภายในประเทศไทยเลยครับ

ขอบคุณครับ red_smile.gif nerd_smile.gif red_smile.gif

#2 *YTTRA*

*YTTRA*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 09:26 AM

ใจเย็นๆครับ ผมก้อรออยู่เหมือนกัน เข้าใจว่าเจ้าหน้าที่คงงานยุ่งหรือกำลังอัพเดทข้อมูลอยู่ครับ

เอาเป็นว่าเส็ดเมื่อไรก้อเห็นเองครับ หวังว่าคุณบุญกองเล็กคงได้ที่ 1 นะครับสาธุ....

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 10:04 AM

มาแร้วนะคะ
http://www.worldpec....result2551.html

แต่ขออภัยนะคะ หน้า "รางวัลชื่นชอบ จานดาวธรรม สำหรับทีมที่ได้คะแนนสูงสุดของแต่ละสนามสอบ 50 ทีม ต่อ 1 รางวัล"
ยังอัพเดทไม่ทันค่ะ อัพไปได้แค่ 3 ภาค (กรุงเทพและปริมณฑล, ภาคเหนือ, ภาคกลาง) ภาคที่เหลือกำลังทยอยอัพเดทอยู่ค่ะ (ทำไม่ทัน) อดใจรอนะคะ อีกนิดเดียวค่ะ red_smile.gif
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#4 อภินิหารธรรม

อภินิหารธรรม
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 10:26 AM

ทำไมไม่ชื่อฟ้าใจดี หรือฟ้าใจใสจ๊ะ ฟ้าร้างมันเศร้านะ แต่เป็นคนดีน่าจะชื่อฟ้าใจใสนะจ๊ะ

#5 ยามเย็น

ยามเย็น
  • 53 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 10:32 AM

ชื่อคุณฟ้าร้างเนี่ยแหละ สุดยอดแย้ววว.... ขอบคุณน๊ะคะที่ช่วยให้พวกเราได้ทราบผลสอบ อนุโมทนาบุญอย่างสูงค่ะ

#6 *YTTRA*

*YTTRA*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 11:11 AM

ชื่อนั้นสำคัญไฉน

#7 บุญกองเล็ก

บุญกองเล็ก
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 11:45 AM

ขอบคุณครับ คุณฟ้าร้าง

อยากรู้จังว่าที่หนึ่งได้กี่คะแนน สาธุ

#8 usr22032

usr22032
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 05:32 PM

ขอความอนุเคราะห์ค้นคะแนนให้หน่อยคะรหัสทีม 33030037 ขอบพระคุณคะ

#9 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 06:57 PM

ฟ้าร้าง เพราะลงมาสร้างบารมีกันเกือบหมดน่ะครับ

#10 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 08:49 PM

ระบบค้นคะแนน ขอปิดบริการชั่วคราวนะคะ เนื่องจากว่า ทางทีมงานตรวจสอบคะแนน กำลังทำการแก้ไขคะแนนที่คลาดเคลื่อนอยู่ค่ะ ขออภัยมา ณ โอกาสนี้ หากแก้ไขเรียบร้อยแล้ว ฟ้าร้างจะนำมาจัดแจ้งต่อไปค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#11 Transparent LOVE

Transparent LOVE
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2008 - 08:58 PM

[codebox]ทำไมไม่ชื่อฟ้าใจดี หรือฟ้าใจใสจ๊ะ ฟ้าร้างมันเศร้านะ แต่เป็นคนดีน่าจะชื่อฟ้าใจใสนะจ๊ะ[/codebox]
เอ่อ...คือว่า... wacko.gif
(แอบคิดในใจ: แล้วมันเรื่องอะไรของเราหว่า?)
ตอนแรกที่เห็น Log in ชื่อ นักเรียนอนุบาลฟ้าร้าง
ก็บังเกิดความสงสัยแว่บนึงว่า แท้จริงแล้วเจ้าของ Log in มุ่งหมายความว่าอย่างไรกันหนอ
มันต้องไม่ได้แปลตรงตัวชั้นเดียวแน่ๆ
แล้วก็นึกถึงท่อนหนึ่งของเพลงครอบครัวธรรมกาย ที่ว่า...

"ฉันเหมือนดวงดารา ล่องลอยฟ่องฟ้า
มุ่งหาจุดหมาย มานานหลายล้านปี
อ้างว้างเคว้งคว้าง เปล่าเปลี่ยวเดียวดาย
แม้มีเพื่อนดวงดาวมากมาย ก็รู้สึกใจหายว่าจุดหมายไม่มี
โคจรเรื่อยไปเหนื่อยล้าเต็มที บอกฉันหน่อยสิ ถ้าใครรู้หนทาง..."

เลยสันนิษฐานเอาว่า
เธอ...ผู้เป็นเจ้าของ Log in
คงจะหมายถึง
ความปรารถนาที่จะให้ท้องฟ้า ปราศจากดวงดาวที่ล่องลอยอย่างไร้จุดหมาย
จึงมาเป็นชื่อ "ฟ้าร้าง" happy.gif

ไม่ใช่อะไรหรอก...แค่อยากจะบอกว่า
"Positive Thinking เถอะนะ"
แล้วความคิดบวก จะเป็นผังติดตัวเราไปทุกภพทุกชาติ
สติ สบาย สม่ำเสมอ สังเกต
“ไม่ได้ไม่มี ไม่ดีไม่ได้ ต้องได้และดี ให้ดีที่สุด”

#12 อภินิหารธรรม

อภินิหารธรรม
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2008 - 09:30 AM

เข้าใจแล้ว ตามหลวงพ่อหลวงพี่ลงมาเกิดกันหมด สวรรค์เลยว่างว่าง ฟ้าก็เลยร้าง สาธุ

#13 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 14 February 2008 - 12:28 PM

ทำไมไม่ชื่อฟ้าใจดี หรือฟ้าใจใสจ๊ะ

นรอ. ฟ้าร้าง เคยเฉลยบ้างแล้ว อย่างที่นรอ. Blissinessman ตอบไว้ครับ

หากอยากทราบเพื่อนท่านอื่น มีที่มาของ display name อย่างไร

ลองแวะที่ http://www.dmc.tv/fo...?showtopic=2612 สิครับ

#14 ขวัญมณีเบิกบาน

ขวัญมณีเบิกบาน
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2008 - 01:47 PM

happy.gif สาธุ..สาธุ.. happy.gif

#15 JaiKaeW

JaiKaeW
  • 149 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 February 2008 - 03:44 AM

Sadhu ka..

#16 hk_girlza

hk_girlza
  • 580 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 February 2008 - 08:31 PM

omg_smile.gif อ่า นะ สาธุจ้า