ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เลือด AH-

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Permbhoka

Permbhoka
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2008 - 10:12 AM

ตอนนี้สภากาชาดต้องการเลือด A RH- เพื่อช่วยเหลือเด็ก อายุ เพียง 6 วันค่ะ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2008 - 02:12 PM

เอาครับ มาสร้างบารมีกันเร็ว

ส่วนใครที่ยังไม่เข้าใจเรื่องบุญ ก็ถือซะว่า ช่วยชีวิตคน คนนึงแล้วกันนะครับ
เลือดยังผลิตขายไม่ได้ มาช่วยบริจาคกันหน่อย

ไม่แน่นะครับ อีก 20 ปีข้างหน้าน้องคนนี้อาจจะมาเป็นเนื้อนาบุญให้กับพวกเราก็ได้นะครับ

ของผม B+ ครับ แต่ก็ไปบริจาคประจำอยู่แล้ว

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 Regenbogen

Regenbogen
  • 441 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2008 - 02:22 PM

สาธุกับผู้ใจบุญที่บริจาคด้วยจ้า

#4 131072

131072
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2008 - 10:32 AM

สาธุค่ะ

#5 crystal.mind

crystal.mind
  • 280 โพสต์
  • Interests:Book Music

โพสต์เมื่อ 14 March 2008 - 03:34 PM

group O ka...

ถ้าขอมา จะให้เลย

ชอบให้เลือดเป็นทาน

ได้บุญด้วย

ได้ฝึกใจตัวเองด้วย ตอนเข็มจิ้มผ่านเนื้อ

ไว้พิจารนา เวทนาค่ะ

" เกิดมาเพื่อ ทำพระนิพพานให้แจ้ง + แสวงบุญ + สร้างบารมีค่ะ "
"รักษา อารมณ์ดี + อารมณ์เดียว + อารมณ์สบาย ทั้งวัน "

#6 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 March 2008 - 01:47 PM

ที่ต้องการเพราะในคนไทย ส่วนใหญ่(95%)เป็น Rh+
Rh- จึงเป็นที่ต้องการ เท่าที่ทราบสภากาชาดก็มีชมรม Rh- ด้วย เพียงแต่ไม่พอกับความต้องการ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#7 hk_girlza

hk_girlza
  • 580 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 March 2008 - 07:39 PM

ขอให้ มีผู้บริจาคเลือด เพียงพอ จนได้รับความช่วยเหลืออย่างปลอดภัยค่ะ

บุญรักษา