ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * - - 1 คะแนน

ขอแผนที่ไปวัดป่าเลไลยก์วรวิหารหน่อยค๊ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 100กะรัต

100กะรัต
  • 209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2008 - 09:25 AM

พอดีต้นเดือนเมษายนนี้จะไปกรุงเทพฯ ตั้งใจจะไปทำบุญสร้างเขื่อนรอบวัดสองพี่น้อง ไม่ทราบเส้นทางที่จะไปรบกวนใครทราบช่วยบอกหน่อยบ้านอยู่แถวสุขุมวิท 15 ค๊ะ
สงสัยอีกเรื่องค๊ะว่าวัดป่าเลไลยก์วรวิหารกับวัดสองพี่น้องนี้เป็นวัดเดียวกันรึเปล่าค๊ะ ขอบคุณค๊ะ

100กะรัต

#2 อยู่กับยาย

อยู่กับยาย
  • 138 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2008 - 10:28 AM

คนละวัดกันค่ะ หลวงพ่อสอิ้งท่านจะมารับผ้าป่าเจ็ดชั่วโคตร ที่วัดสองพี่น้องเท่านั้นค่ะ
ไม่ต้องไปที่วัดป่าเลไลย์นะคะ biggrin.gif

#3 phudit

phudit
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2008 - 12:55 PM

เข้าใจว่าทำบุญที่วัดสองพี่น้องแล้ว คงอยากจะไปกราบหลวงพ่อโตที่วัดป่าเลย์ไลก์ เส้นทางจากอ.สองพี่น้อง ต้องวิ่งผ่านไปทาง อ.อู่ทอง ผ่าน ต.สวนแตง เข้าตัวเมือง วัดป่าเลย์ไลก์ จะถึงก่อน อ.เมือง ครับ กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ กัลยาณมิตรภูดิท สุรัติรางคกุล หนุ่มสุพรรณฯฝันหวาน ครับผ้ม 08-1939-8058

#4 100กะรัต

100กะรัต
  • 209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2008 - 01:19 PM

ถ้าจะไปทำบุญสร้างเขื่อนต้องไปทำที่วัดสองพี่น้องใช่มั๊ยค๊ะ ดีน๊ะที่เข้ามาถามก่อน

ขอบคุณ คุณอยู่กับยายและคุณphudit ด้วยค๊ะสาธุ

100กะรัต

#5 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 March 2008 - 01:45 AM

ร่วมบุญที่ตู้รับบริจาคที่สภาฯ ไม่ได้เหรอคะ?

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#6 ton16kij

ton16kij
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 March 2008 - 08:33 AM

...ทำบุญที่ห้องขันติได้เลยจ้า ทำ1กองแล้วก็รับพระของขวัญได้เลย(ผมไปทำมา2กอง วันพฤหัสที่27ที่ผ่านมา)

ส่วนวันอาทิตย์ธรรมดาน่าจะมีที่ตู้นะครับ ลองไปติดต่อดูครับ

เดิมทีผมก็กะว่าจะไปที่วัด2พี่น้องเลย จะไปคุณพ่อคุณแม่ไปเที่ยว แล้วแวะทานอาหารอร่อยแถวนั้นด้วย

แต่มานึกดูอีกที ช่วงนี้วัดเรามีเตรียมงานบุญใหญ่ 22เมษา เลยไปทำที่ห้องขันติแล้วถือโอกาสรับบุญไปด้วยเลยดีกว่า

ส่วนวัด2พี่น้อง หลังงานบุญใหญ่ว่าจะขับรถพาครอบครัวไปเที่ยวที่สุพรรณครับ...

#7 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2008 - 07:27 AM

อนุโมทนาบุญด้วย นะครับ สาธุๆๆ