ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เชิญชวนชมรายการ DMC Time ทาง True Visions ช่อง 104 ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 art

art
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2008 - 10:57 PM

ถึงพี่ๆ น้องๆ ผู้รักบุญ รักธรรมะทุกท่านนะครับ

ผมอาร์ท (องอาจ ธรรมนิทา) เองครับ วันนี้อยากจะมาเชิญชวนทุกๆ ท่าน นอกจะติดตามชมรายการธรรมะช่อง DMC ผ่านช่องทางต่างๆ กันแล้ว ถ้าสะดวกก็อย่าลืมติดตามรับชมรายการของ DMC ที่นำเสนอผ่านช่องทางการออกอากาศของ True Visions ช่อง 104 กันด้วยนะครับ มีรายการที่น่าสนใจมากมายเลย ตั้งแต่เวลา 17.00 น. - 21.00 น. ของทุกๆ วัน โดยเฉพาะผู้ที่เพิ่งจะศึกษาธรรมะ ถือเป็นสาระที่คัดสรรแล้วอย่างเหมาะสมที่จะเป็นพื้นฐานในการศึกษาธรรมะขั้นสูงๆ ต่อไปได้ดีมากๆ เลยครับ

และที่สำคัญ ! อย่าลืมติดตามให้กำลังใจผม (พอดีได้รับบุญเป็นผู้ดำเนินรายการอ่าครับ) และก็ทีมงานรายการ DMC Time ซึ่งออกอากาศทุกวันจันทร์ถึงวันเสาร์ เวลา 19.30 น. - 20.30 น. นะครับ เป็นการนำเสนอสาระธรรมนำสู่การออกแบบชีวิตให้ถูกต้องและปลอดภัย ทั้งภัยในปัจจุบัน ภัยในอบายภูมิ และภัยในสังสารวัฏ ซึ่งเป็นเนื้อหาสาระที่ประมวลมาจากรายการโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยาโดยคุณครูไม่ใหญ่ จากช่อง DMC ไปนำเสนอครับ ในรายการนั้นจะแบ่งออกเป็น 2 ช่วงรายการด้วยกัน คือ ช่วงแรก "DMC Guide" เป็นการนำเสนอเรื่องราวกิจกรรมเพื่อการฟื้นฟูศีลธรรมโลกโดยดำริของคุณครูไม่ใหญ่ ให้ผู้ชมทาง True Visions ได้รับรู้และร่วมอนุโมทนาบุญกัน และช่วงที่ 2 คือช่วง "Case study กรณีศึกษาเรื่องกฎแห่งกรรม" เป็นเรื่องราวของ Case ที่น่าสนใจของบุคคลที่มีตัวตนอยู่จริง แล้วได้นำเรื่องของตนเองมาเป็นธรรมทานผู้ให้เป็นกรณีศึกษาเรื่องกฎแห่งกรรมครับ ท่านผู้ชมจะได้ไม่ต้องไปลองผิด ทำแต่สิ่งที่ดีงามเพื่อคุณค่าของชีวิต โดยมีคุณครูไม่ใหญ่เมตตาชี้แนะฝันในฝันตามมุมมองของพระพุทธศาสนาว่าด้วยเรื่องของกฎแห่งกรรม กฎแห้งการกระทำที่ส่งผลอย่างตรงไปตรงมา ใครทำอย่างไรไว้ ก็ต้องรับผลของการกระทำของตน โดยไม่มีข้อยกเว้น

หากติดตามชมแล้วมีข้อติชมประการใด ? หรือต้องการสอบถามรายละเอียดอะไรเพิ่มเติมก็ติดต่อมาที่ผมได้ครับ
[email protected]
ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้มีบุญทั่วโลกเลยนะครับ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  IMG_2981.JPG   2.46MB   71 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  IMG_2981.JPG   2.46MB   57 ดาวน์โหลด

#2 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2008 - 12:28 AM

ได้เจอตัวจริงที่งานตักบาตรสะพานพระราม 8 ยังปลื้มจนถึงวันนี้เลยค่ะ

อนุโมทนาบุญกับการรับบุญเป็นผู้ดำเนินรายการด้วยนะคะ สาธุๆๆ

ป.ล. ขอบอกว่าตัวจริง ทั้งหล่อ ดูดี และมีสง่าราศีมั่กๆ

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#3 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2008 - 02:52 PM

เคยเฉียดไปเฉียดมาเห็นคุณ art บ่อยๆ ที่วัด

อนุโมทนาบุญด้วยจ้า.. สาธุ happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#4 Transparent LOVE

Transparent LOVE
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2008 - 03:03 PM

หลงเข้าใจผิดมานานว่า
รายการทุกรายการของ DMC ใน True Visions ช่อง 104
จะเหมือนกับที่ชมจากจานดาวธรรมซะอีก
ยังคิดเลยว่าหากไปทีๆไม่ได้ติดจานดาวธรรม เช่น โรงแรม
อาจจะได้ชมทาง UBC แทน เข้าใจผิดอย่างแรง

อนุโมทนาบุญกับคุณอาร์ทด้วย สาธุ
พักนี้รายการข่าว DMC NEWS เปลี่ยนไป เลยไม่ได้เห็นคุณอาร์ทอ่านข่าวเลย
สติ สบาย สม่ำเสมอ สังเกต
“ไม่ได้ไม่มี ไม่ดีไม่ได้ ต้องได้และดี ให้ดีที่สุด”

#5 art

art
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2008 - 07:13 PM

อนุโมทนาบุญทุกท่านะครับ
ชมซะเขินเลย (หน้าแดง)
แต่ยังไงผมว่านะ ผมก็ยังดูดีน้อยกว่าพี่ๆ ที่ชมแน่เลย 555

ยังไงก็ติดตามกันด้วยนะคร้าบ...

#6 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2008 - 11:28 AM

สาธุ กับน้องอาร์ทและทีมงานด้วยครับ

ถ้าจะฉายเรื่อง "ทองล้นหลัง" และ "ฟ้าเปลี่ยนสี" เมื่อไรทางช่อง ๑๐๔

ช่วยบอกในนี้ด้วย ขอบคุณครับ

#7 Honey

Honey
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 April 2008 - 09:31 AM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

เคยดูค่ะ น้องอาร์ทเก่งมากเลยค่ะ พัฒนาดีขึ้นมากๆ จากเป็นพิธีกรสมัยแรก

ชื่นชมและเป็นกำลังใจให้ค่ะ

#8 opalhima

opalhima
  • 22 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2008 - 01:11 PM

เคยชมแล้วครับ จัดได้ดีมาก เหมาะกับสาธุชนทั่วๆ ไป

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#9 Ray

Ray
  • 168 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2008 - 11:45 AM

คนนี้เขาหล่อเนอะ หน้าใสใส คุณสายใจวลีก็สวยหน้าก็ใส้ใส สาธุ

#10 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2008 - 12:08 PM

"แต่งที่ใจ..ใสที่หน้า" อย่างที่ครูไม่ใหญ่บอกล่ะคะ

สังเกตดูสิคะ ทั้งเจ้าหน้าที่ พิธีกร ผู้ประสานงาน พระอาจารย์ อุบาสก อุบาสิกา และทุกท่านที่ได้มาปฏิบัติธรรมที่นี่ ล้วนแต่มีหน้าตาผ่องใส เป็นมิตร ยิ้มแย้มแจ่มใสกันทุกคน "ยิ้ม" กันบ่อยๆ นะคะ biggrin.gif

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)