ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ดู DMC ถ่ายทอดสดใน i-phone ไม่ได้ค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 hej

hej
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 April 2008 - 08:37 PM

laugh.gif ดิฉันใช้โทรศัพท์ i-phone อยากชม DMC จากเวปตอนถ่ายทอดสด แต่พอคลิ๊กตรง Live ก็ไม่มีภาพและเสียงเลย ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร ใครรู้ ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

#2 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 April 2008 - 10:02 PM

ใช้ Pocket PC รุ่น G-smart i120 ก็มีปัญหาเหมือนกันค่ะ ดูถ่ายทอดสถและย้อนหลัง มีแต่เสียง ไม่มีภาพ ทั้งที่ปกติเคยดูได้ ไม่ทราบเกิดจากอะไร ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2008 - 04:14 PM

ต้องใช้โปรแกรม window mobile version5 นะคะ
หากเคยดูได้ แล้วดูไม่ได้ ลองทดสอบด้วยการเอาออกแล้วลงใหม่อีกครั้งหนึ่ง หากยังไม่ได้อีก โปรดตอบกลับด้วยค่ะ (ทาง pm ก็ได้ค่ะ)
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#4 hej

hej
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2008 - 08:58 PM

program window momile version5ที่คุณฟ้าร้างพูดถึง หมายถึงใช้กับเครื่องpocket pc หรือ iphoneคะ

#5 Smiling Girl

• 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2008 - 10:57 PM

วันนี้โทรปรึกษาเจ้าหน้าที่ เขาแจ้งว่าน่าจะเป็นที่ตัวเครื่องมีปัญหา แปลกใจที่เคยดูได้ทั้งภาพและเสียง เพิ่งเป็น2อาทิตย์นี้เองค่ะที่มีแต่เสียง ไม่มีภาพ ถ้าจะเอาโปรแกรมออกแล้วลงใหม่ ต้องเข้าไปทำยังไงคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ไม่ทราบจริงๆ

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#6 Smiling Girl

• 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2008 - 12:38 AM

ทดลองเลือกความเร็ว 30K ที่ Server ของ Japan2
ที่หน้าเว็บ http://www.dmc.tv/pda/live.html
ปรากฎว่าดูได้ทั้งภาพและเสียง ดีใจมากๆ เลยค่ะ

แต่พอกลับไปเลือก Thailand 30K มีแต่เสียง ไม่มีภาพเหมือนเดิม ไม่ทราบเกิดจากอะไร จนปัญญาจริงๆ ค่ะ wacko.gif

#7 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2008 - 10:23 AM

แจ้งให้ทางผู้ดูแลระบบรับทราบแล้วค่ะ กำลังหาสาเหตุอยู่ค่ะ ขออภัยอย่างสูงนะคะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)