ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

มาเป็น V-Guide กันเยอะๆ นะคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ใสปิ๊ง

ใสปิ๊ง
  • V-Cyber Admin
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 May 2008 - 10:55 PM

เมื่อวานเป็นวันปฐมนิเทศ V-Guide รู้สึกดีจังค่ะที่ได้เห็นเพื่อนนักสร้างบารมีทุกท่านตั้งใจมากๆ ในการเป็นเจ้าของบ้านเจ้าของวัดในการต้อนรับเหล่าเด็กดี V-star รู้สึกคึกคักมากเลย

รุสึกว่า V-guide สำคัญมากๆ เลยนะคะ เพราะว่า v-star มาแล้วอิ่มอร่อยได้ก็เพราะเรา รุสึกอบอุ่นก็เพราะเรา ไปห้องน้ำ ไปสถานที่ต่างๆ ได้ถูกและสะดวกก็เพราะเรา ร่วมพิธีกรรมด้วยใจใสๆ อารมสบายๆ ได้ก็เพราะเรา ประทับใจได้เพราะเรา จนสุดท้ายขึ้นรถถูกกลับถึงบ้านสะดวก ปลอดภัย ตรงเวลาได้ก็เพราะเรา แล้วเหล่า v-guide ก็จะเอาความประทับใจนี้ไปเผยแผ่ ไปขยายทั้งในหมู่เพื่อนฝูง พ่อแม่ คุณครู ทุกๆ คนก็อยากมาวัด มาแล้วก็ได้ต้นแบบดีๆ ศีลธรรมโลกก็เกิดขึ้นอย่างแท้จิง คิดแล้วปลื้มมากๆ เลยล่ะ ตื่นเต้นมากๆ ด้วย

แต่ว่าแอบนับ ประมาณจำนวน v-guideต้อนรับ รุสึกว่าประมาณ 1300-1500 ไม่ถึง 2000 แน่ๆ ถ้าจำไม่ผิดคุณครูไม่ใหญ่ประกาศว่ารับ v-guide ต้อนรับ 5000 คนนี่นา
แล้วก็แอบคิดเล่นๆ ว่ามีน้องๆ มาตั้ง 200,000 อย่างนี้ v-guide จะมีนักเรียนต้องดูร้อยกว่าคนเลยรึเนี่ย แถมเป็นเด็กๆ วัยอยากรู้อยากเห็นด้วย จะดูแลได้ทั่วถึงไม๊นี่ แล้วนักเรียนจะประทับใจไม๊ จะส่งกลับได้ทันเวลาไม๊ ถ้าน้องๆ หลง หรือแค่กลับผิดเวลาผู้ปกครองต้องห่วงมากๆ แน่เลย

ก็เลยอยากเชิญชวนทุกๆ ท่านมาเป็น v-guide รุ่นแรกของโลกด้วยกัน และชวนมากันเยอะๆ เลยนะคะ พวกเราจะเป็นผู้ฟื้นฟูศีลธรรมโลกอย่างแท้จริง และงานบุญของพระเดชพระคุณหลวงพ่อทุกๆ โครงการจะได้เผยแผ่ได้อย่างสะดวกและรวดเร็วค่า อนุโมทนาบุญทุกท่านค่า

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 06 May 2008 - 10:49 AM

V-guide
- ผู้นำรถ 5000 คน มีหน้าที่นำรถบัส ให้มาถึงวัดและกลับอย่างสวัสดิภาพ
- ต้อนรับ V-Star 5000 คน ต้องมาอยู่ธุดงค์ 17-19 พ.ค. ใส่ชุดสุบาสก-อุบาสิกา วันที่ 19 เตรียมวิหารน้อยมาด้วยก็ดี

มาเป็น V-guide กันครับ

#3 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2008 - 12:26 PM

Sa Thu krub

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2008 - 02:28 PM

ผมไม่ได้สมัครไว้หรอกครับ

แต่ตัดสินใจแล้วว่าต้องไปทั้งเพื่อตัวเองและเพื่อส่วนรวม

ใครที่เพิ่งตัดสินใจที่จะไป รบกวนอย่างน้อยอยู่ธุดงค์วันอาทิตย์ 1 วันนะครับ จะได้รับทราบข้อมูลทั่วไป

ทำให้เรารู้ว่าตัวเรามีประโยชน์ในจุดใดบ้าง ต้องทำอะไรบ้าง ไม่อย่างนั้นระวังเคว้งทำอะไรไม่ถูกนะครับ

เจอกันเช้าวันที่ 17 นะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 สุรชัย (กัปตัน)

สุรชัย (กัปตัน)
  • 407 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2008 - 03:16 PM

Sathu Krub

#6 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 06 May 2008 - 04:25 PM

ธุดงค์ 2 วันครับ เตรียมความพร้อมวันเสาร์ วันอาทิตย์ปฏิบัติธรรมตามปกติ

#7 Happy (^_^)

Happy (^_^)
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2008 - 04:45 PM

เจ้าหน้าที่ DOU บางคนก็ไปสมัครV-guide กันแล้วนะคะ
ถึงแม้ว่าวันที่ 18 จะรับสมัครนักศึกษาใหม่ ซึ่งมีเยอะมากๆ
แต่ก็อยากมีส่วนร่วมกับโครงการดีๆ อย่างนี้ค่ะ
จะได้เป็นส่วนหนึ่งในความสำเร็จค๊า

#8 usr23137

usr23137
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 04:00 PM

ผมอยากรู้ว่ายังสมัครได้อยู่หรือป่าว

ช่วยตอบให้ด้วยนะคับ

#9 *YTTRA*

*YTTRA*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 04:24 PM

ไปสมัครมาแระ พอดีรักเด็กครับ เลยไปขอเขาทำงาน

#10 Ooy1122

Ooy1122
  • 71 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 11:18 PM

สมัครแล้วค่ะ ชวนแฟนไปด้วย เหน็บหลานด้วยอีกคน ฮึบๆ เพื่องานของหลวงพ่อ .. สู้โว้ย!!!!!!!!

#11 ใสปิ๊ง

ใสปิ๊ง
  • V-Cyber Admin
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 May 2008 - 01:10 AM

คาดว่ายังสมัครได้อยู่นะคะ
ลองโทรสอบถามที่ 0-2831-2704-6 ค่ะ เป็นเบอร์ชมรมพุทธค่ะ พอดีไม่ได้จดเบอร์ที่ติดต่อเรื่อง v-guide ไว้ค่ะ

อนุโมทนาบุญค่ะ