ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

งานแถลงข่าว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 crystalkids

crystalkids
  • 110 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2008 - 07:33 PM

พรุ่งนี้วันพุธ ที่7 พฤษภาคม พ.ศ.2550 จะมีงานแถลงข่าวเปิดตัว...ละครฟื้นฟูศีลธรรมโลกถึงสองเรื่อง คือ เมื่อ...ฟ้าเปลี่ยนสีกับเรื่อง แสงแห่งศรัทธาครับ จัดที่ Century อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมินะครับ เวลาเริ่มตั้งแต่ประมาณ 5 โมงเย็นครับ
ให้เธอเพียรทำใจนิ่งสงบ
ไม่คาดหวังได้พบอะไรใหม่
เป็นใจเพียงไม่อยากได้ต่อสิ่งใด
ก็จะได้ทุกสิ่งที่ต้องการ

#2 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2008 - 09:48 PM

รอดูเรื่องแสงแห่งศรัทธา อยู่ครับ

#3 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 07 May 2008 - 08:28 AM

จะไปร่วมงาน ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยครับ

#4 crystal.mind

crystal.mind
  • 280 โพสต์
  • Interests:Book Music

โพสต์เมื่อ 08 May 2008 - 08:59 AM

[size="3"]ไปมาแล้ว ประทับใจทีมงานและเบื้องหลังการถ่ายทำค่ะ

ประทับใจที่สุดคือ พณ.ท่าน สมชาย วงศ์สวัสดิ์ รมต.กระทรวงศึกษาธิการ

ท่านกล่าวเปิดงานได้ แบบสบายๆ เรียบง่าย แต่ถูกใจ-กินใจ-ได้ใจ

ไม่มีท่าทีแบบนักการเมืองผู้ใหญ่ แต่เหมือนคุณพ่อใจดี ที่ห่วงใยเยาวชนที่เป็นลูกหลานท่าน

เพราะท่านก็มีลูกสาวเช่นกัน (ให้ใจท่านเลย)

และน้องๆนักแสดง ตัวจริงก็น่ารักมากๆ

น้องแตน (เด็กผมหยิก ชอบเถียงแม่-ในเรื่องฟ้าเปลี่ยนสี) ก็เล่นดีมากๆ

และน้องแบงค์ ลูกชายผู้นำบุญ ก็เล่นเรื่องนี้ เป็นนักกีฬา ได้ดี (เก่งจริงนะ ตัวแค่นี้)

ดีค่ะ

อยากเชิญชวนให้ ทุกท่านได้มีโอกาสเป็นผู้อำนวยการสร้างหนังดีกัน หนังฟื้นฟูศีลธรรมโลก

โดยร่วมกันบริจาคเข้าสมทบกองทุนผลิตภาพยนต์

ติดต่อขอบริจาคได้ที่วัด หรือถามผู้ประสานงานตามภาคต่างๆ ได้นะคะ[
/size]

อนุโมทนาบุญค่ะ

ปล. อนุโมทนาบุญ กับผู้ที่ประมูลเสื้อ ของผู้กำกับ (พี่ต้อ- มารุต สาโรวาท) ไปเมื่อคืนนะคะ

เงินที่ประมูล ก็นำไปสร้างหนังดีๆๆ ต่อไปค่ะ

ไฟล์แนบ

" เกิดมาเพื่อ ทำพระนิพพานให้แจ้ง + แสวงบุญ + สร้างบารมีค่ะ "
"รักษา อารมณ์ดี + อารมณ์เดียว + อารมณ์สบาย ทั้งวัน "

#5 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2008 - 10:15 PM

สาธุ สาธุ สาธุ