ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอคำแนะนำ ผู้ป่วยโรคมะเร็ง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 01 July 2008 - 09:42 AM

คุณยายของเพื่อน อายุ 74 ปี ป่วยเป็นโรคมะเร็ง ปากมดลูกระยะที่ 3 ควรแนะนำเพื่อนและญาติๆอย่างไรดีครับ มีหนังสืออะไรแนะนำบ้าง ญาติๆผู้ป่วยยังไม่เข้าใจวัดนะครับ

ว่าจะหา หนังสือ DVD ส่งไปให้ดู

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 01 July 2008 - 11:06 AM

ค้นกระทู้เก่า น่าสนใจเยอะเลย

ตำรับยาสมุนไพรรักษาโรคมะเร็งของนายแพทย์นพรัตน์ บุณยเลิศ โพสท์โดยคุณเถลิงเกียรติ

ตอนนี้กำลังค้นเคสเก่า เกี่ยวกับโรคมะเร็ง ท่านใดมีข้อมูลขอด้วยนะครับ จำชื่อเคสไม่ได้เหมือนกัน

#3 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 July 2008 - 08:32 PM

ปล่อยสัตว์ปล่อยปลา อุทิศบุญให้คู่กรรมคู่เวร หันหน้าเข้าวัดปฏิบัติธรรม จนเข้าถึงพระธรรมกายครับ หนักจะเป็นเบา เบาก็จะหาย ถึงตายก็ไปดีครับ

#4 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 11:01 AM

ตอนนี้ได้รับการรักษาถึงขั้นไหนแล้วคะ ดูแลเรื่องอาหารการกิน การนอนหลับพักผ่อน ประกอบกับการรักษาอย่างใกล้ชิดจากแพทย์ รวมทั้งทำบุญทุกบุญ
มะเร็ง ใครๆก็มองว่าร้าย แต่ถ้าได้รับการรักษาดูแลตัวเองดีดี บางคนอายุยืนยาวกว่าคนแข็งแรงทั่วไปซะอีก
Relax & Alert

#5 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 February 2011 - 11:32 PM

เอนไซม์คือกุญแจของชีวิตครับ ท่านใดมีปัญหาด้านสุขภาพ ญาติๆผมใช้เอนไซม์แล้วโรคเรื้อรังและโรคร้ายยังได้รับการบำบัดให้หายครับ จะเป็นโรคอะไรก็แล้วแต่เชิญปรึกษาเราสิครับ โทร 081-2937279 หรือเว็บ http://www.job-shoppings.com ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพดีกันทุกคนนะครับ