ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เปิด live ช่องถ่ายทอดสด dmc ไม่ได้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr16691

usr16691
  • 61 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 July 2008 - 02:44 PM

พยายามเปิด ตั้งแต่เช้าแล้ว พอดีเปลี่ยน notebook เป็น ASUS รุ่น Eee pc series

ฟ้าร้าง สามารถช่วยได้รึเปล่าคะ เพราะซื้อเครื่องมา ตั้งใจจะมาดู โดยเฉพาะเลย

Case study ที่เป็น VDO ก็ไม่สามารถเปิดได้ อ่านได้อย่างเดียว :'(

Napas

#2 Happy (^_^)

Happy (^_^)
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 July 2008 - 03:23 PM

เป็นเหมือนกันค่ะ ดูจาก nootbook ไม่ได้เลย Acer ค่ะ ไม่รู้ว่าปัญหาจากเครื่องหรือสัญญาณ

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 July 2008 - 03:36 PM

ที่ว่าดูไม่ได้ มีอาการขึ้นว่าไงคะ จะได้วิเคราะห์ปัญหาออก

รบกวนอ่าน Faqs นี้หน่อยนึงนะคะ ว่าปัญหาของท่านตรงกับกรณีไหน
http://www.dmc.tv/ar...es/website.html

นี่เป็นปัญหาหนึ่งของ wmv ต้องเปิดด้วย window media player โดยเฉพาะ
ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับเรื่องของ license window หรือไม่

จริงๆแล้ว ไม่เกี่ยวกับซื้อโน้ตบุคมาใหม่นะคะ เพราะมันคือ hardware ไม่เกี่ยวกันเลย แต่เกี่ยวที่ software มากกว่า
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#4 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 July 2008 - 07:52 PM

ของผมก็เป็นทำนองเดียวกันครับ วิธีแก้ไขเบื้องต้น คือปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่อีกครั้ง แล้วก็เข้าได้เองครับ

#5 ใสเย็น

ใสเย็น
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 July 2008 - 10:50 AM

ของดิฉันเปิดด้วยwindow media player ค่ะแต่เวลาเปิดมันเป็นแบบติดๆขัดๆหรือ บางครั้งภาพกับเสียงไม่ตรงกันคือมีแต่เสียงแต่ภาพ หยุดนิ่ง
อันนี่เกิดจากปัญหาอะไรค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
pthata.hi5.com

#6 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 July 2008 - 02:35 PM

ผมเข้าไปเปิดในwww.sanook.com โดยลองเปิดกระทู้สักกระทู้ ถ้าไม่อยากอ่านก็เลื่อนลงมาล่าง ๆ จะมีlink มาที่ dmc ( sanook tv) ภาพชัดเจน สัญญาณไม่ตก เปิดเต็มจอภาพก็ยังชัดครับ

#7 LADY RACHEL

LADY RACHEL
  • 57 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 July 2008 - 10:48 AM

sorry na ka i have no thai font in this computer after new formatted ka.

I also used ASUS eee pc series ka, i have no problem opening case study at all, pls check if u already install the right program ah ka, cz b4 i had this problem watching other movies, so i told my dealer and they install more program into my computer, after that i can watch any kinds ka.

Try na ka. talk to ur dealer ka.