ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ทำอย่างไรจึงจะได้องค์พระใสๆ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 LADY RACHEL

LADY RACHEL
  • 57 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 July 2008 - 12:32 PM

ทำอย่างไรถึงจะได้องค์พระพุทธรูปมาบูชาที่นี่คะ โดฮา ประเทศการ์ต้าคะ ขนาดไม่ต้องใหญ่มาก เพราะที่พักเป็นลักษณะคอนโดฯ อยากได้มาบูชาจริงๆ คะ อยากให้เพื่อนร่วมห้องหันมาปฏิบัติธรรมด้วยคะ คิดว่าถ้าเค้าได้เห็นองค์พระใสๆ จะทำให้ความคิดบางอย่างของเค้าเปลี่ยนบ้าง ตอนนี้ก็ดีขึ้นแล้วเพราะมีหลวงปู่สดให้เค้าเห็นบ่อยๆ อยากได้องค์เล็กๆ ก็คงจะเหมาะกับที่พักดีคะ รบกวนขอคำตอบด้วยนะคะ รอคะ

#2 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 26 July 2008 - 01:40 PM

น้องสาวผม เพิ่งกลับจากญี่ปุ่น แล้วก็มาร่วมบุญที่วัดพระธรรมกาย จากนั้นก็ได้นำองค์พระแก้วใสกลับบ้าน(ที่ญี่ปุ่น)ไปบูชาเรียบร้อยแล้ว เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมานี้เองครับ

ถ้าหากคุณมีเวลา ก็อยากให้ทำเหมือนน้องสาวผม คือ เดินทางมาทำบุญที่วัด รับองค์พระแก้วใสไปบูชาที่ต่างประเทศเท่านี้ก็เรียบร้อยครับ

แต่หากไม่สะดวก ก็ให้โทรศัพท์มาที่วัดพระธรรมกายที่เมืองไทย แจ้งให้เจ้าหน้าที่ทราบว่า คุณอยู่ต่างประเทศ อยากจะได้องค์พระแก้วใสไปบูชา จะต้องทำอย่างไรบ้าง เดี๋ยวเจ้าหน้าวัดก็แนะนำไปเองแหละ เบอร์ของวัดผมก็เคยโพสให้คุณไปแล้ว ในกระทู้ก่อนหน้านี้ของคุณนะครับ ลองติดต่อดูสิครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#3 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 July 2008 - 02:42 PM

Sa Thu

#4 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 July 2008 - 03:24 PM

ดังที่คุณหัดฝันแนะนำ...นอกจากนี้ยังมีองค์พระใสๆขนาดย่อม...สลักจากแก้วจูเจีย

จากองค์พระใสๆภายนอกก็มาตรึกนึกจรดใจกับองค์พระใสๆภายในนะ....
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#5 LADY RACHEL

LADY RACHEL
  • 57 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 July 2008 - 03:57 PM

อนุโมทนาบุญคะ จะให้น้องสาวโทรไปถามคะ happy.gif

#6 homer324

homer324
  • 522 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 July 2008 - 06:01 PM

ถ้าอยากได้องค์พระแก้วใสขนาดหน้าตัก 10" ถึง 12"..

และมีแสงไฟส่องสว่าง (พอนวลตา) เวลาปิดไฟนอน..

ก็ต้องถวายปัจจัยสัก 1 เอส สิครับ รับรองได้บูชาสมใจแน่ครับ..

#7 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 26 July 2008 - 09:34 PM

ทำบุญ บูชาข้าวพระ 20 เดือนก็ได้องค์เล็กไว้บูชาครับ