ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

งานที่วัด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 August 2008 - 07:09 PM

อยากทราบว่า
ถ้าผมอยากจะเข้าร่วมทำงานเพื่อพระศาสน์ โดยอยากทำงานด้านศิลป์ เช่น ด้านกองภาพนิ่ง กองแอนนิเมชั่น ของทางวัดเราที่วัดเรา แล้วผมจะต้องเรียนไปทางด้านไหนครับ
เมื่อเรียนจบจะได้เข้ามาช่วยงานเลยหนะครับ

ขอท่านผู้รู้และท่านผู้มีอันยิ่งใหญ่ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ

หากมีแนวทางที่ดี เห็นหนทางที่ถูกต้อง เหมาะสม สมควร ก็จะดำเนินตามความปรารถนานี้ไปจนได้ จนถึงที่สุด

ไฟล์แนบ

อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#2 crystal.mind

crystal.mind
  • 280 โพสต์
  • Interests:Book Music

โพสต์เมื่อ 11 August 2008 - 09:31 PM

ชอบทำอะไรล่ะคะ
ทำอย่างที่ชอบ และถนัด ก็จะได้ผลที่ดี

งานที่วัด มีให้ช่วยแยะเลย

ทั้งด้านภาษา : เกาหลี จีน อังกฤษ ฯลฯ คอมฯ ศิลป์ฯ

แต่สำคัญที่สุดคือ " มีใจรักในงานพระศาสนา และมุ่ งมั่นในการสร้างความดี "

ตอนนี้ก็มาวัดบ่อยๆ และเข้าไปช่วย งานอาสามัคร ด้านต่างๆ ที่กำลังต้องการคนดีๆ (เช่นคุณ) ค่ะ

อนุโมทนาบุญค่ะ
" เกิดมาเพื่อ ทำพระนิพพานให้แจ้ง + แสวงบุญ + สร้างบารมีค่ะ "
"รักษา อารมณ์ดี + อารมณ์เดียว + อารมณ์สบาย ทั้งวัน "

#3 somchet

somchet
  • 900 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 August 2008 - 09:47 PM

ควรจะลองไปเป็นอาสาสมัครดูก่อน ว่าชอบหรือเปล่า และพอเจองานจริง ยังชอบอยู่หรือเปล่า

เพราะความฝันกับความจริง บางที มันอาจไม่เหมือนกันเลยนะ

#4 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 August 2008 - 12:36 AM

ขออนุโทนาบุญล่วงหน้าด้วยนะครับ สาธุ

#5 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 August 2008 - 01:38 PM

ก็ต้องถามอีกทีว่า
ชอบ ภาพนิ่ง หรือ animation เพราะคณะที่มันจะเรียนเรื่องนี้มันคนละทิศทางเลย(แต่พอไปด้วยกันได้)

สาย animation แนะนำ ม.รังสิต
สายภาพนิ่ง artwork กราฟฟิก แนะนำ ลาดกระบัง ม.รังสิต

unsure.gif ไม่ชัวร์นะแต่ก็เทือกๆนี้ กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน

#6 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 13 August 2008 - 08:42 AM

เรียนไป ช่วยงานไปจะได้เก่งๆครับ