ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

มาดูหน่อย ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Soldier Class One

Soldier Class One
  • 130 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2008 - 08:17 PM

ทำไมเวลา โหลดสื่อธรรมะ ที่เวป DMC โหลดได้แค่ 1-13 KB ต่อ วินาที เองอะครับ
แต่ผมโหลด ที่เวปอื่น ได้ตั้ง 60-120Kb/s (โหลดเเค่ไฟล์เดียว นะครับ)
ท่านอื่นเป็นบ้างรึป่าวครับ ผู้รู้ช่วยดู ระบบ ให้หน่อยจิ
ชอบโหลดที่เวป DMC มากๆๆ

เป้าหมายชีวิต คือ ที่สุดแห่งธรรม

#2 บุญเลี้ยง

บุญเลี้ยง
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2008 - 08:45 PM

มีปัญหาเรื่องการดาวน์โหลดเหมือนกันค่ะ
จะดาวน์โหลดรายการสู้ต่อไป หลาย ๆ ตอน ไปใช้
แต่พอถึงหน้าจอที่ดาวน์โหลด ขึ้นมาว่า ต้องใช้เวลา 32 ชั่วโมงแน่ะ
มีเพื่อนสมาชิก ดึงไปให้ดาวน์โหลดทีอื่นใช้เวลาประมาณ 30-50 นาทีเอง
ถ้าทำได้ที่ DMC เลย จะสะดวกกว่าค่ะ unsure.gif

#3 benjrt

benjrt
  • 72 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2008 - 09:38 PM

ผมก็เป็นบ้างบางครั้งครับ บางทีก็วิ่งถึง 250 บางทีก็เหลือแค่ 10k กว่าๆครับ

#4 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2008 - 11:12 AM

เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงหลัง load นานมากค่ะ
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#5 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2008 - 03:17 PM

จริงนะ...บางเวลาโหลดจาก Youtube(WiFi) จะเร็วกว่าโหลดจากเว็บ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#6 kids

kids
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2008 - 06:03 PM

จริงๆๆ

#7 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2008 - 08:54 PM

ัตวเองก็ต้องใช้เวลาในการ dw เพิ่มขึ้นเหมือนกัน
จากที่ฟังๆ ด้วยความรู้อันน้อยนิด คิดว่า คงได้เวลาซื้อช่องสัญญาณเพิ่ม หรือเพิ่ม location หรือเพิ่ม server แล้วมังคะ

ถึงเวลานั้น ....คงหลังพรรษา อย่าลืมมาร่วมบุญนะคะ

ปล. ความเห็นส่วนตัว ส่วนความจริง เป็นอย่างไรก็ไม่รู้ คงต้องรอคนที่ทำงานที่เกี่ยวข้องอยู่ข้างไนมาเฉลย

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป