ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ช่วยบอกหน่อยค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ใจใสสบาย

ใจใสสบาย
  • 98 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2008 - 11:36 AM

อยากทราบว่ามีรถตู้จากสายใต้เก่าหรือใหม่ก็ได้ค่ะที่ไปวัดพระธรรมกายมีไหมคะ. ถ้ามีจอดอยู่แถวไหนช่วยตอบ

หน่อยนะคะถ้าจะต่อรถเมล์คงไม่สะดวกเพราะมีกระเป๋าไปด้วย. ถ้าท่านใดพอทราบว่าคิวรถตู้จากสายใต้เก่าหรือ

ใหม่ก็ได้ค่ะจอดบริเวณไหนช่วยตอบหน่อยนะคะ. ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านที่จะช่วยบอกให้นะคะ ขอบคุณค่ะ.

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 29 August 2008 - 12:59 PM

หารถปรับอากาศ ไปลงใกล้ๆ ตลาดไท บางขัน หรือฟิวเจอร์พาร์ค แล้วต่อแท๊กซี่ก็สะดวกดีครับ

#3 newtiti

newtiti
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2008 - 07:55 PM

ค่ะ ทราบว่ามีรถตู้จากเมเจอร์ รังสิตไปสายใต้ค่ะ (คิวรถจะอยู่ข้างขวาของเมเจอร์ รังสิตค่ะ มาสายใต้)
ตอนนี้สายใต้ย้ายไปที่ใหม่แล้ว ก็คิดว่าน่าจะมีรถตู้จากสายใต้ใหม่นี้ ไปรังสิตเช่นกันนะคะ เมื่อถึงรังสิต จึงค่อยต่อรถมาวัดพระธรรมกายอีกน่ะค่ะ (อาจคงต้องเป็นรถแท็กซี่ จากรังสิตมาที่วัดน่ะค่ะ)