ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้รูป ปติมากรรม แบบนี้ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 01 January 2006 - 01:13 PM

คือว่า รูปน้ำพุ อะไรแบบนี้ภายในวัด หรือ รูปปั้น อะไรแบบนี้ครับ ผมอยากดูจังเลยครับ
รูปแบบนี้ตามที่แนบมาอะครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  1.bmp   5.82K   213 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  2.bmp   5.32K   176 ดาวน์โหลด

#2 crystalkids

crystalkids
  • 110 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2006 - 08:15 AM

เป็นน้ำพุเพชรมั่งคั่งครับไว้บูชาพระมหาธรรมกายเจดีย์และมหาปูชนียาจารย์ปัจจุบันอยู่บริเวณจุดบูชาด้านหน้ามหาธรรมกายเจดีย์ครับ ส่วนอีกภาพเป็นคนโทธาราสวรรค์อยู่บริเวณวงเวียนทางเข้าของวัดหน้าอำเภอคลองหลวงนะครับผม
ให้เธอเพียรทำใจนิ่งสงบ
ไม่คาดหวังได้พบอะไรใหม่
เป็นใจเพียงไม่อยากได้ต่อสิ่งใด
ก็จะได้ทุกสิ่งที่ต้องการ

#3 Dreamt

Dreamt
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2006 - 12:16 PM

คนโทธาราสวรรค์ครับผม[attachmentid=894]

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  5.gif   129.39K   159 ดาวน์โหลด

#4 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 03 January 2006 - 08:19 PM

จากความเห็นที่ ๒ และ ๓ ชื่อประติมากรรมที่บอกมานั้น ยังผิดอยู่นะครับ ที่ถูกต้อง คือ "คณโฑทิพย์สุวรรณธารา" ครับ