ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากเป็นอาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์ คับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บุญหลาย

บุญหลาย
  • 159 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2008 - 12:47 PM

คือว่าเมื่อต้นเดือน ผมลงมาจากรสบัสแล้วก็เจอกลุ่ม อสม.กลุมนี้ กำลังยืนทักทายสาธุชนอยู่

แล้วเมื่อผมเดินไปถึง พี่เขาก็ให้โบชัวร์สมัครมา แต่ผมทำหายสะก่อน

ไม่ทราบผมจะติดต่อได้ที่ไหนครับ

แล้วเขาเอาคุณสมบัติอย่างไรบ้างครับ

ตอนนี้ผมอายุ 22 แล้ว

แก่ไปไหม

555++
"พรุ่งนี้โลกก็เปลี่ยนแปลงแล้ว"

#2 makkaleepon

makkaleepon
  • 2 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 08 September 2008 - 04:15 PM

ไม่แก่หรอก มีคนแก่กว่านี้อีกค่ะ
เรียนเชิญสมัครเลยค่ะ ไปที่เสา Q31 สภาธรรมกายสากลวันอาทิตย์ค่ะ
ถามหาพี่แดง หรือพี่เตือนก็ได้ค่ะ

http://v-guide.hi5.com
็Hello World this is me.

#3 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2008 - 07:21 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#4 131072

131072
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2008 - 01:44 PM

แก่ไปไหมค่ะ อิอิ ไม่แก่หรอกค่ะ อนุโมทนาบุญกับคุณบุญหลายด้วยนะค่ะ กับการที่คิดเสียสละเวลาของตนเองมาทำประโยชน์ให้คนกับอื่น หากดิฉันได้ไปวัดพระธรรมกายหวังว่าเราคงได้เจอมัคคุเทศน์บุญหลายนะค่ะ

#5 บุญหลาย

บุญหลาย
  • 159 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2008 - 07:22 PM

อนุโมทนากับคุญบุญเกิดด้วยนะครับ แต่ว่าเราก็แก่พอๆ กัน มารับบุญด้วยกันดีกว่านะครับ
อิอิ
"พรุ่งนี้โลกก็เปลี่ยนแปลงแล้ว"

#6 ZenZui

ZenZui
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2008 - 04:45 PM

อยากติดต่อ คุณ ธรรมรัตน์ มงคลบวรรัตน์
ได้ยินแว่วๆว่า เป็นอาสาสมัครอยู่แผนกนี้
ทำอย่างไรถึงจะติดต่อได้ครับแนะนำหน่อย