ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ทุกจักรวาลทั้งนิพพานถอดกายไม่มีใครรู้เรื่องปราบมาร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2008 - 04:10 PM

(vdo ให้คลิกปุ่ม play แล้วรอโหลดช้าหน่อยนะคะขออภัย)

เนื้อเพลง

ทุกจักรวาลทั้งนิพพานถอดกาย
ไม่มีผู้ใดรู้เรื่องการปราบมาร
เป็นเรื่องง่ายดาย ที่ท่าน...
จะไป นิพพาน
แต่ท่านขออยุ่ ปราบมาร
ไปจนถึง...ที่สุดแห่งธรรม

ท่านสอนให้เรา
เข้าถึงธรรมกาย
พระคุณมากมายของหลวงพ่อวัดปากน้ำ
ตลอดชีวิตทั้งคืนวันท่านตรากตรำ
กรำศึกพิชิตมาร
อบรมพร่ำสอน
แก้ทุกข์โรคภัย

ท่านละสังขารกลับคืนไปดุสิตบุรี
มาถึงวันนี้อยากให้ท่านหวนคืนมาใหม่
ด้วยรูปทองคำงดงามสดใสอำไพ
เหมือนมีชีวิตใหม่
ให้ลูกหลานกราบไหว้บูชา
ในวันเดียวกัน
วันที่ท่านเกิดมาโลกนี้
ลูกหลานเปรมปรีดิ์ จึงได้มาร่วมสัมมนา
เพื่อรวมกองทองของผู้มีบุญญา
อัญเชิญท่านคืนชีวา
หวนกลับมาด้วยรูปทองคำ

http://www.dmc.tv/pr...manaLuangPu.wmv

และกระทู้นี้ ร่วมบุญกับเวปไซต์ www.dmc.tv
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17256

----------------------------------------------------
ครั้งแรก ที่ได้ฟังเพลงนี้ "ขนลุก, น้ำตารื้น"
ครั้งที่ "ท่าน" กล่าวประโยคเหล่านี้ ในวัน "ธรรมชัย"
เกิดปรากฎการณ์ ฟ้าผ่า ฟ้าพิโรธ ยกโหล

ครั้งที่สอง ครั้งที่สาม สี่ ห้า หก... จะกี่ครั้งที่ได้ยินเพลงนี้ ก็ฮึกเหิม
จึงขออนุญาต ถอดเนื้อเพลงที่มีค่านี้ มาทบทวนให้ผองเราได้อ่านกันอีกสักครั้งนึงค่ะ

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2008 - 05:52 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 หอมกรุ่น

หอมกรุ่น
  • 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2008 - 07:55 PM

เกิดอาการนำตารื้นเหมือนกันค่ะ ขอบคุณมากที่ถอดเนื้อเพลงมาให้ สาธุค่ะ

#4 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 10 September 2008 - 12:02 PM

สา๐๐ธุๆ ครับ smile.gif
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#5 usr22525

usr22525
  • 22 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 September 2008 - 01:22 PM

ใครมีแบบmp3บ้างครับ ผมขอหน่อย

พอดีจะเอาไปเปิดที่บ้าน เวลานั่งสมาธิเสร็จหนะครับ

(บ้านผมเป็นบ้านกัลยาณมิตรหนะครับ)

#6 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 September 2008 - 03:25 PM

สาธู๊

สาธู๊
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#7 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 September 2008 - 06:20 PM

ปลื้ม..
สาธุ

#8 CruEL-RaBBit

CruEL-RaBBit
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 October 2008 - 01:38 AM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ..สาธุ

หน้าที่ของเราที่สำคัญ น้อยคนนักที่จะรู้ happy.gif