ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอคำอธิฐานจิตหล่อหลวงปู่ทองคำ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 072_Game

072_Game
  • 31 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีตามติดหลวงปู่วัดปากน้ำ (ที่สุดแห่งธรรม)

โพสต์เมื่อ 16 September 2008 - 10:35 AM

เรียนท่านสมาชิกทุกท่าน

พอดีผมมีปัจจัยส่วนหนึ่งที่หาได้ยากมาว่าจะเอามาหล่อหลวงปู่ครับ จึงต้องการคำอธิฐานจิตหล่อหลวงปู่ทองคำครับ ใครสามารถหาให้อนุโมทนาบุญด้วยครับ อยากได้มากเลยครับ

#2 usr24472

usr24472
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2008 - 11:40 AM

สาธุๆๆขอให้ปลื้มในบุญหล่อรูปเหมือนทองคําพระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี
ให้มากๆนะคะ
พอดีมีแบบนี้คะ ไม่ทราบว่า อย่างที่ต้องการหรือเปล่านะ

ด้่่วยบุญกุศล,ที่ข้้้าพเจ้าได้้ตั้งใจได้้หล่อรูปเหมือนทองคําพระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี สด จนฺทสโร
ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย,และปฎิบัติบูชาแด่มหาปูชนียาจารย์
ขอให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีความบริสุทธิ์,หลุดพ้นจากกิเลส
อาสวะ,เอาชนะอุปสรรพทั้งมวล,ให้ถึงพร้อมด้วยที่สุดแห่งรูปสมบัติ,มีผิวพรรณ์
วรรณะผ่องใสเปล่งปรั่งดั่งทองคํา,ให้สูขภาพพลานามัยแข็งแรง.มีอายุยืนยาว
ให้ได้ที่สุดแห่งทรัพย์สมบัติ,มีสมบัติจักพรรดิ์ตักไม่พร่องบังเกิดขึ้นทุกภพ
ทุกชาต,ิให้ธุระกิจการงานรุ่งเรืองรํ่ารวย,ได้เป็นอภิมหาเศรษฐี,มีสมบัติอัศจรรย์
ทันใช้สร้างบารมีในปจุบันชาตินี้,ให้ได้ที่สุดแห่งคุณสมบัติ,ได้เป็นบันฑิตนักปราชญ์
ฉลาดในศาสทั้งปวง,มีดวงปัญญาสว่างไสว,ได้บรรลุมรรคผลนิพานวิชชา
ธรรมกาย,ให้พรั่งพร้อมด้วยที่สุดแห่งลาภ,ที่สุดแห่งยศ,ที่สุดแห่งสรรเสริญสูข
ปราศจากทุกข์โศกโรคภัย,ให้เป็นที่รักของมนุษย์และเทวา,ให้ได้สร้างบารมีตาม
ติดพระเดชพระคุณหลวงปู่ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกายไปทุกภพทุกชาต,ิให้
ได้ไปพักที่ดุสิตบุรีวงบุญพิเศษเขตบรมพระโพร์ธิสัตร์อย่าได้พลัดกันเลย
ให้ได้้บรรลุธรรมที่พระเดชพระคุณหลวงปู่พระมงคลเทพมุนีสดจนฺทสโร
ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกายที่ท่านได้บรรลุ,ขอความปารถนาทั้งมวลของข้าพเจ้า,
จงเป็นผลสําเร็จๆๆ,ด้วยอนุภาพแห่งมหาปูชนีอาจารย์จงทุกประการเทอญ

นิพพานะปัตจะโยโหนตุ

#3 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2008 - 11:47 AM

สาธู๊ สาธู๊ สาธู๊ ค่ะ
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#4 ความสุข....อยู่ที่ใจนะครับ

ความสุข....อยู่ที่ใจนะครับ
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2008 - 12:36 PM

ลองไปขอที่ทางชมรมพุทธ เสาโอ 9 วันอาทิตย์ดูครับ จะมีทำเอาไว้ เป็นคำอธิษฐานที่ดีมากครับครอบคลุมครบหมดครับ

#5 potaesmart

potaesmart
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2008 - 02:35 PM

ขอบคุงคุณ borzila_18 ด้วยนะคับ ที่บอกมาผมจะไปเอานะคับ

อนุโมทนาบุญด้วยคับ สาธุ...คับ

#6 homer324

homer324
  • 522 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2008 - 07:35 PM

อนุโมทนาบุญทั้งเจ้าของกระทู้ (ที่ตั้งใจร่วมปัจจัยหล่อหลวงปู่) และคุณusr24472 ด้วยครับ..

#7 สวญ.

สวญ.
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 September 2008 - 11:10 AM

คำอธิษฐานจิตที่คุณ usr24472 ให้มาเนื้อหาส่วนใหญ่คล้ายกัน แต่บางส่วนไม่ตรงกับที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อฯท่านกล่าวนำในช่วงบ่ายวันที่ 14 ก.ย.2551 เนื้อหาครบถ้วนครอบคลุม ทั้งการเว้นวรรคดีเยี่ยม ใครจำได้หมดหรืออัดเทปไว้ ช่วยเอามาลงให้ด้วยนะครับ ขออนุโทนาบุญล่วงหน้าครับ

#8 SoOooOk-Jai

SoOooOk-Jai
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 September 2008 - 04:38 PM

มีเทคนิคการอธิษฐานจิต จากคุณครูไม่ใหญ่มาบอกค่ะ..

การอธิษฐานจิต อย่าท่องในใจว่า เจ้าประคู้นขอให้ข้าพเจ้าได้อย่างนั้นได้อย่างนี้ โดยใช้กำลังแบบที่เราท่อง อย่างนั้นมันก็สำเร็จเหมือนกัน...แต่มันช้า

ต้องทำอย่างนี้ คือถ้าทำอย่างนี้แล้วบุญจะชอบ และจะช่วยให้เราได้เร็ว นึกเหมือนเป็นสำนึกลึก ๆ ที่ละเอียด ๆ ที่มันเกิดขึ้นมาในใจเรา เช่น สมมติเราภาวนา สัมมา อะระหัง ถ้าท่อง..ก็อย่างหนึ่ง ต้องใช้กำลัง ถ้าภาวนา.. คือเราทำนิ่ง ๆ นึกเบาๆ นึกนิดเดี่ยวเบาๆ คำ สัมมา อะระหัง ให้ดังก้องขึ้นมาเอง

เหมือนเสียงเพลงที่อยู่ในใจเรา บางทีไม่ได้ตั้งใจร้องเพลงเลย กำลังคิดเรื่องคนโน้น คนนี้ อ้าว!! เพลงโปรดดังขึ้นมาในใจ
หรือบทสวดมนต์ที่เราคุ้นดังขึ้นมาเอง นึกอย่างนี้แหละ นึกให้เป็นอย่างนี้ ถ้านึกได้อย่างนี้ มั่นใจในบุญนึกอย่างละเอียดๆ
เขาเรียก กระดิกจิต หรือ นึกนิดเดียวให้สมหวังดังใจ แล้วทำความชื่นบานอยู่ในใจเราไป ให้ใจชุ่ม ชุ่มชื่นขึ้นไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวความสำเร็จก็เกิดขึ้น

อย่างนี้..แล้ว ความดี ความสุข ความสำเร็จ เกิดขึ้นเป็นอัศจรรย์แน่นอนค่ะ

อนุโมทนาบุญนะคะ....สาธุ

#9 131072

131072
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2008 - 05:32 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

กัลยาณมิตรที่แสนดี

#10 usr25687

usr25687
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2008 - 12:49 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#11 A.MasteRxcz

A.MasteRxcz
  • Member_Facebook
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2013 - 10:05 PM

อันนี้เอามาจากใบปวารณานะครับ

"ข้าพเจ้าขอนอบน้อมถึง, พระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี, (สด จนฺทสโร), ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย, ผู้มีมโนปณิธานอันยิ่งใหญ่, ในการปราบมารประหารกิเลส, นำพาสรรพสัตว์ทั้งหลาย, ไปสู่ที่สุดแห่งธรรม

ข้าพเจ้าในฐานะศิษย์, ผู้มีจิตกตัญญู, มุ่งหวังบูชาครู, พระผู้ปราบมาร, ขอตั้งจิตอธิษฐาน, ปวารณาตน, เป็นผู้นำบุญหัวใจพันธุ์โกฏิ, รวยโคตรๆ, ด้วยการชักชวน, ผู้มีบุญทั้งหลาย, มาสร้างบุญใหญ่, ในการหล่อรูปเหมือนทองคำ, พระเดชพระคุณหลวงปู่, ให้ท่านหวนกลับคืนมา, ด้วยชีวาทองคำ

ขออานุภาพแห่งมหาปูชนียาจารย์, จงดลบันดาลให้ข้าพเจ้า, ได้มีสมบัติใหญ่ไหลมาเทมา, ให้ได้สมบัติอัศจรรย์, ทันใช้สร้างบารมีในชาตินี้, ให้มีกำลังใจเข้มแข็ง, มีกำลังใจไม่สิ้นสุด, ในการสร้างมหาทานบารมี, ให้ทำหน้าที่ได้สำเร็จตามเป้าหมาย, อย่าได้มีอุปสรรคใดๆ, มาขัดขวาง, ไปบอกบุญใคร, ก็ขอให้ได้รับ, การต้อนรับเชื้อเชิญ, เป็นอย่างอย่างดียิ่ง, ใครได้ยินได้ฟังข่าวบุญจากข้าพเจ้า, ก็ขอให้ปลื้มปิติใจ, และร่วมสร้างบุญใหญ่, อย่างเต็มกำลัง, ให้สำเร็จเป็นอัศจรรย์, ขอให้ข้าพเจ้า, ได้รู้แจ้งแทงตลอด, ในวิชชาธรรมกาย, ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า, ได้บรรลุธรรม, ที่พระเดชพระคุณหลวงปู่, ท่านบรรลุได้โดยง่าย, โดยเร็วพลัน, ได้ติดตามและตามติด, สร้างบารมีกับพระเดชพระคุณหลวงปู่, ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย, ไปทุกภพทุกชาติ, ตราบถึงที่สุดแห่งธรรม

ขอคำอธิษฐานทั้งปวงของข้าพเจ้า, จงเป็นผลสำเร็จ, จงเป็นผลสำเร็จ, จงเป็นผลสำเร็จ, ด้วยอำนาจบารมีธรรม, ของพระเดชพระคุณหลวงปู่, วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ, ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย, จงทุกประการเทอญ"

#12 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2013 - 04:04 PM

คำอธิษฐานจิตหล่อหลวงปู่ทองคำค่ะ

แนบไฟล์  Earnest Resolution for Casting the Gold Image of the Great Master.jpg   216.18K   29 ดาวน์โหลด