ไปที่เนื้อหา

- - - - -

นัดรวมพล คนรัก DMC.TV ครั้งที่ 3

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 22 September 2008 - 08:23 PM

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องนักสร้างบารมีทุกท่าน
คือ ผมได้มีโอกาศคุยกับคุณฟ้าร้าง และสิริปโภแล้วครับ เรื่องการทำบุญหล่อรูปเหมือนทองคำฯ

จากที่ทางทีมงานและสมาชิกได้รวบรวมปัจจัยเพื่อตั้งกองทองหล่อรูปเหมือนหลวงปู่ให้ได้ 1 กิโลกรัม นั้น

อ้างอิงจาก

ตอนนี้รวบรวมปัจจัยได้จำนวนนึงแล้ว ประมาณ 2.1 S แล้วครับ
อัพเดทยอดให้เห็นกันทุกวัน คลิกดูที่นี่เลยครับ

ภาพบรรยากาศรวมพลคนรัก DMC ครั้งที่ 2
คลิกดูอีกทีครับ

คือพวกผมมีความคิดว่า

1.กัลยาณมิตรจากทัวโลกก็พยายามร่วมบุญกับเรา ด้วยจิตใจอันดีงาม
2.ตอนนี้ราคาทองคำลดลง แต่ก็มีความผันผวน และตอนนี้ทองคำแท่งขาดตลาดอีก เราต้องรีบชิงช่วง
3.เราน่าจะเอาบุญ เติมเชื้อบุญกันก่อนอ่ะครับ เป้าหมายหนึ่งกิโลกรัมยังอยู่อีกไกล เราต้องมีบุญมาดึงดูดสมบัติกันก่อน

ดังนั้นพวกเราจึงปรึกษากันว่าอาทิตย์ต้นเดือนนี้จะถวายกันก่อน จากจำนวนปัจจัยเท่าที่มี คิดว่าน่าจะได้ประมาณ 15-16 บาท วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ 28/09/51 พวกเราจะไปซื้อทองแท่งมาถวายกัน

ดังนั้นผมจึงขอประกาศรวมพลคนรัก DMC อีกครังกันครับเพื่อสร้างบุญใหญ่กันอีกครั้งครับ
สาาาาาาธุ

ขอแจ้งก่อนครับเผื่ออยากจะมีคนร่วมกันอีกครับ

#2 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2008 - 08:54 PM

ดีจังที่ตั้งกระทู้นี้..
ขอชิงช่วงบ้างนะ..
ขอมอบเพลงที่แต่งนี้.. ให้ทาง dmc.tv อย่างเป็นทางการในกระทู้นี้อีกที
ไว้ใช้ประโยชน์ตามแต่ท่านจะเห็นสมควร..
และกราบขอบพระคุณหลวงพ่อ หลวงพี่ทุกรูป คุณฟ้าร้าง น้องข้าว และทีมงานทุกท่านอย่างที่สุด..
สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif

ปล. เดี๋ยวจะร่วมทำบุญเพิ่มนะ.. ขอเวลาแป๊บบบ..
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#3 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 22 September 2008 - 10:02 PM

โมทนาด้วยนะะะะะะะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2008 - 10:34 PM

ทองแท่งขาดตลาด ถ้าซื้อจะได้มาเป็นบัตร ตอนนี้ใครๆ ก็หวงทองค่ะ ถามซื้อแล้ว หาไม่ได้จริงๆ

อีกอย่าง ค่าสลักชื่อ ชื่อละ 30 บาท แต่เนื้อทองที่สลักออกไป เขาไม่คืนนี่สิคะ :'(
เอาไงดี คิดมะออกกกก ค่ะ

หากจะถวายเป็นเงินสด ทุกท่านมีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้างคะ ขอเสียงด้วยค่ะ

เพราะถ้าเราถวายเป็นเงินสด ก็จะตัดขั้นตอนความยุ่งยากทุกอย่างออกไปค่ะ
1. เรื่องราคาทองตอนซื้อ
2. เรื่องราคาทอง วันถวาย
3. ใบโมฯ
4. ค่ากำเหน็จ

เพราะยังไงๆ เราถวาย ณ วันนี้ 2.1S เราจะได้ 1 ชื่อกันอยู่แล้ว คือ "สมาชิก www.dmc.tv ทั่วโลก" จะได้สลักชื่อในแกนกลางของหลวงปู่กันทุกคนเลย

ทองขาดตลาดแบบนี้ เอาไงดีคะ ขอความเห็นด่วนเลยค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2008 - 11:17 PM

-ขอไปร่วมถวายด้วยคนค่า

ถวายเป็นเงินไปเลย ( ตีมูลค่าเท่ากับทอง ) เพื่อลดขั้นตอนค่ะ

#6 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 12:10 AM

ถวายเป็นปัจจัยโล๊ดดดดค่า
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#7 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 10:36 AM

เห็นด้วย..
ถวายเป็นปัจจัยสิ.. ประหยัด(เวลา)สุด.. ประโยชน์สูง.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#8 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 10:45 AM

หรอครับ ถ้ายังงั้นก็ต้องให่้สมาชิกที่ทำบุญด้วกันช่วยโหวตกันนะครับ (แต่ขอบอกว่าทองหาไมด้ายเจงๆ เพราะช่วงนี้ทองราคาผันผวนมาก ร้านทองเขาก็ไม่ปล่อยออกเพราะเขาซื้อมาแพง ถ้าขายออกก็ขาดทุน โดยเฉพาะทองแท่งอ่ะ)

#9 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 10:57 AM

ถวายเป็นปัจจัย ครับ

ส่วนทอง เดี๋ยวไปช่วยกันทำอีกแท่ง smile.gif

#10 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 11:37 AM

ถวายเป็นปัจจัยเลยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#11 potaesmart

potaesmart
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 12:32 PM

ปัจจัยเลยคับดีที่สุดเลย อนุโมทนาบุญด้วยนะคับ

ว่าแต่จะถวายหลวงพ่อเมื่อไหร่อะไร

อยากถวายด้วยจัง

#12 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 06:55 PM

ก่อนอื่นต้องขอโทษ คุณ.ฟ้าร้างและ หมู่คณะทุกๆท่านด้วยนะค่ะ คงรอคำตอบจาก สมาชิกที่ ร่วมบุญทุกๆท่าน เพิ่ง

เข้าคอมได้ค่ะ เพราะ (สามี) ไม่ทราบว่าซื้ออะไร มาเปลี่ยนให้ค่ะ รู้อยู่อย่างเดียวคือ เล่นเป็นก็พอแล้ว พอเข้ามาอ่าน

ข้อความก็เป็นห่วงว่าคงรอแน่นๆเลย ทางดิฉัน และเพื่อนๆไม่มีปัญหาค่ะ ทุกสิ่งทุกอย่าง ขอให้คุณ.ฟ้าร้าง และหมู่

คณะ เป็นผู้นำค่ะ คือว่าอย่างไรก็ว่าตามกัน ทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่าง ทุกๆครั้งค่ะ เราลูกพระธรรม ลูกหลวงปู่ หลวงพ่อ

คุณ.ยาย มีอะไรก็เดินตามกันไป เลยค่ะ ก็ขออนุโมทนาบุญ ด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ ขอโทษที่ตอบช้าไป ค่ะ

#13 หอมกรุ่น

หอมกรุ่น
  • 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 08:04 PM

เห็นด้วยที่จะถวายเป็นปัจจัยค่ะ ถวายเป็นทองก็ดีหากมีอยู่แล้ว แต่ถ้ายังไม่มีเห็นสมควรถวายเป็นเงินค่ะ

#14 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 24 September 2008 - 06:48 PM

งั้นโอเคนะครับ งั้นวันอาทิตย์ต้นเดืือนตุลาคมนี้จะถวายเป็นปัจจัยกันนะครับ ตอนนี้ยอดที่อัพเอทมาเมื่อบ่ายสองคือ 23x,xxx บาทอ่ะครับ

#15 Thesun

Thesun
  • 46 โพสต์
  • Interests:สมาธิ

โพสต์เมื่อ 25 September 2008 - 05:26 PM

ถวายเป็นปัจจัยเลยครับ ยกเว้นว่ามีทองเท่งอยู่แล้ว

ไฟล์แนบ