ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * - - 1 คะแนน

ล็อกบุญ จัดสรร อัศจรรย์ ทองคำ dmc.tv !!!!

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 02 October 2008 - 11:10 PM

ปลื้ม... เอาบุญมาฝาก พี่น้อง สมาชิกเวป dmc.tv ครับ... เรื่องมีอยู่ว่าเผอิญ ว่าวันนี้ ผมมาขอไฟล์จากคุณน้องฟ้าร้างที่วัด จะเอามาไรท์เป็นซีดีแจก ตามโปรเจคแจกทอง เอ้ย แจกแผ่น ของคุณเด็กอนุบาลหน้าใสใจดี หนูน้อยอาราเร่ น่ะเองครับ ผมอาสารับบุญนี้

ที นี้ เรื่องมันก็ผ่านไปแบบปกติ คือกว่าจะเจอน้องฟ้าร้าง ผมต้องมานั่งรอที่หอมกริ่ม เกือบชม. จนคุณน้องฟ้าร้างเธอมาถึงออฟฟิส ผมก็เลยตามมาโดยละม่อม มาขอเลือกไฟล์ไปตามประสา ใช้เวลาราวชั่วโมงได้ครับ

คราวนี้ผมจะให้คุณน้องฟ้าร้างตรวจไฟล์ เพราะ webmaster ของเราท่านนี้เป็น กบว.ด้วยครับ เปิดไฟล์ไปได้ไม่ถึงสองวิ คุณน้องเธอก็รีบวิ่งออกไป โดยไม่บอกอะไรผมเลย ผมเลยกะว่า จะเก็บของกลับบ้านไปแล้ว ก็ปรากฎว่า น้องเข้ามาพร้อมคุณคำเตือนและครอบครัว ก็เลยจับใจความได้ว่า อ๋อ พี่เขาบินมาจาก Peart, Australia มางานหล่อหลวงปู่ พร้อมครอบครัวโดยเฉพาะ เพิ่งมาถึงเมื่อวานนี้ แล้วก็รีบหอบเงินมาให้น้องฟ้าร้างวันนี้ เพื่อร่วมบุญทองคำกับเว็บ dmc.tv ของพวกเรา เป็นจำนวน 1 บ.ทอง น่ะครับ คุยกันเป็นเรื่องราว ถ่ายรูปเสร็จสรรพ

แนบไฟล์  DSC00748.JPG   332.12K   84 ดาวน์โหลด

เอาล๊อคบุญที่ 1 มาฝากนะครัีบ (หลักฐานว่ามาเยี่ยมชมสถานที่ผลิตเว็บไซต์ครับ ดูกันเอาเองนะครับ ว่าใครเป็นใคร)
สมเป็นครอบครัวธรรมกาย ลงเครื่องก็ตรงเข้าวัดทำบุญ สาธุสาธุ...

แนบไฟล์  DSC00749.JPG   333.58K   84 ดาวน์โหลด

ผมกับน้องฟ้าร้างเลยเดินไปส่งครอบครัวผิวชอุ่มกัน หลังจากได้ซองปัจจัยกันมาแล้ว

เล่ามาเสียนาน เรื่องอัศจรรย์มันก็เกิดละครับ

ผม กับน้องฟ้าร้าง ก็กำลังจะหันหลังกลับ โบกมือบ๊าย บายกันแล้ว อยู่ดีๆ มีแท็กซี่วิ่งมาจอด เอี๊ยด พี่ผู้หญิงคนหนึ่งวิ่งหน้าตื่น ซีเรียส ตรงมาที่ฟ้าร้างเลยครับ (สงสัยเห็นหน้าว่าคุยรู้เรื่องแน่)

พี่ผู้หญิง: Excuse me... Can you speack English? I can't find anyone who can speak English here. I saw the Golden buddha image on TV in my hotel and I want to DONATE. Can you HELP ME????

คุณน้องฟ้าร้าง เห็นเธอมาเล่าให้ผมฟังทีหลังว่า เธอกำลังจะวิ่งหนีครับ....
แต่พอเธอได้ยินคำว่า DONATE เธอเลยบอกว่า "YESSSSSS, I Can HELP.. Please come join us and bla bla bla..... etc."

แล้วเราก็เิดินกลับเข้ามายังสถานที่ผลิตเว็บไซต์บุญๆ ของพวกเราครับ โต๊ะของเธอนั่นเอง แล้วก็ชี้โบ้ ชี้เบ้ รู้ว่า อ๋อ มาจากมาเลเซียกัน เมื่อคืนอยู่ที่โรงแรม อยู่ดีๆ ก้อเห็นภาพพระทองคำในทีวี ภาษาไทย ฟังไม่รู้เรื่อง เดาว่า ต้องอะไรที่เกี่ยวกับทองๆ แน่ๆ ถามคนในโรงแรม ก็ไม่มีคนรู้เรื่อง ถามไปถามมา เลยรู้ว่า่ อ้อ วัดพระธรรมกาย ถาม reception ว่าไปทางไหน ก็ไม่รู้เรื่อง เลยนั่งแท็กซี่มา ก็พามาจอดถึงฟ้าร้างนี่แหล่ะ

พรุ่ง นี้กลับมาเลฯ แล้ว ผมก็คอยสังเกตการณ์อยู่ ครับ แล้วก็เห็นว่า ควักเงินมาใส่ซองจดหมายมาทันี 5000 บ. แถมถามว่า คุณรับเครดิตการ์ดไหม??? แล้วก็ได้ยินเขาคุยกันว่า OH Amazing Amazing ตอนนี้เราเริ่มเรียกตัวช่วยครับ คือคุณ Innerspot สุดหล่อ ผู้เชี่ยวชาญทางด้านภาษาอังกฤษ และเป็นนักเขียนของ dmc.tv น่ะเอง

แนบไฟล์  DSC00751.JPG   338.28K   81 ดาวน์โหลด

หลักฐานครับ

หลังจากรอคุณ Innerspot ขับรถมาถึงวัด ราวๆ 15-20 นาทีได้ พวกเราก็พร้อมใจกันหิ้วท้องไปหาของอร่อยๆ กินกันก่อนครับ

ปรากฎว่า ไปร้านไหน ก็ปิดหมดแล้ว เลยไป เปา ไก่ย่าง ข้างวัดติดคลองสาม ปรากฎว่า ก็ปิดอีก เพราะว่าวันเกิดเจ้าของร้าน เลี้ยงพระ 40 รูป เราก็แบบ ไม่มีที่จะไปแล้ว ขอข้าวกินหน่อย อะไรก็ได้ เลยก็เลยจำยอม + จำใจ ยอมให้เรากินกันจนได้ครับ เมนูก็มีส้มตำ ไก่ย่าง หมูทอด ข้าวผัด ตามประสาครับ บริการดีมาก เจ้าของร้านเดินอุ้มลูกชายตัวน้อยมา สาธุๆๆๆ ใหญ่ แถมบอกว่า โตขึ้นผมจะบวชคับ น่ารักจริงๆ สรุปว่า มื้อนั้นกินฟรีครับท่านผู้ชม ผมก็งง แต่เขาบอกว่า วันนี้เลี้ยงค่าาา แถมเอาไก่ย่างใส่กล่องมาให้กินฟรีๆ กลับบ้านอีก 1 ตัวครับ งง

ระหว่างรับประทานอาหารไป คุณ Innerspot ก็ฟุดฟิดฟอไฟแล่บ แป้บๆๆ อธิบายยืดยาว เล่าได้สามปีจบ ก็เหลือแค่ 2 ชม.ครับ

แนบไฟล์  DSC00753.jpg   423.93K   80 ดาวน์โหลด

อิ่มแล้วก็พาทัวร์วัดครับ โดยมีคุณ Innerspot ใจดี รับบุญเป็นสารถีผู้รักบุญ รักวัด พาคนใหม่ ไปดูโบสถ์ที่เกิดขึ้นด้วยความมหัศจรรย์ เล่าประวัติวัด ประวัติที่ดิน 126 ไร่ ครูบาอาจารย์ของพวกเรา พาดูอาคารจาตุมหาราชิกา สภาหลังแรกของวัด สภาจาก ดูนกยูง หอฉัน วนรอบวิหารคด พาไปดูอาคารภาวนา 60 ปี ไปดูวีดีทัศน์ โดยมีผมและน้องฟ้าร้างติดรถไปด้วยครับ งานนี้ประทับใจมากครับ

แนบไฟล์  DSC00757.JPG   362.6K   80 ดาวน์โหลด

ชมวัด มัคคุเทศน์จำเป็น + จำยอม ส่วนคุณ Innerspot มัวแต่ดูไก่ครับ ไม่ยอมเข้ากล้องครับ

แนบไฟล์  DSC00762.jpg   288.46K   78 ดาวน์โหลด
ดูกันเองนะครับว่าใครเป็นใคร
ส่วนผมอยู่ข้างหลังภาพครับ

ก็ได้ยินแต่เสียงสองคนเขา อู้หู โอ้โห so special, beautiful and very FANTASTIC.. Big temple etc. ครับ จำไม่หมด

อยากจะบอกว่า อัศจรรย์ครับ เงิน ทองไหลมาเทมา หากใจเราติดกับหลวงปู่ซะอย่าง นี่เป็นเพียงแค่ อีกหนึ่งตัวอย่างของความอัศจรรย์ที่พวกเราทำ อันเป็นบุญที่เกี่ยวเนื่องกับหลวงปู่ครับ เอาบุญมาฝากทุกท่านนะครับ

เร่งๆ นะครับ โค้งสุดท้าย หล่อหลวงปู่ วันที่ 10 ตุลาคม อีก 9 วันนี้ สำคัญอย่างยิ่งยวด
ติดต่อร่วมบุญกับเว็บไซต์ dmc.tv ได้ที่คุณฟ้าร้าง และคุณสิริปโภเลยครับ

http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17256

ปล. อาทิตย์นี้ รวมพลคนรัก dmc.tv & รักทองคำหล่อหลวงปู่ครับ
เสา O9-10 ตั้งแต่ 8.00 น.เป็นต้นไปครับ
โปรดสังเกตป้ายแดงๆ นะครับ พวกเราจะนั่งกันเป็นกลุ่มครับ
ใครเป็นใคร ก็ไปทำความรู้จักกันเอาเองละกันนะครับ แล้วเจอกันนะครับ

#2 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2008 - 12:18 AM

สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#3 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2008 - 01:05 AM

โห ... มีงี้ด้วย อัศจรรย์ม้ากกกกค่ะ สาธุ

The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#4 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2008 - 03:53 PM

สุดยอดเลยค่ะ

อ่านไป ขนแขน stand up ตลอด

สาธุค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#5 ขวัญแก้ว

ขวัญแก้ว
  • 87 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2008 - 05:36 PM

อัศจรรย์มากๆ smile.gif

#6 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2008 - 06:06 PM

ลูกหลาน หลวงปู่ หลวงพ่อ
ธรรมดาที่ไหนกัน
ขอเป็นแรงใจ ใสๆ ให้เสมอ..

#7 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 12:21 AM

laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif สาธู๊ สาธู๊ สาธู๊ค่ะ
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#8 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 12:37 AM

นี่หล่ะ.. สายบุญตัวจริง เสียงจริง มาเชื่อมสายสมบัติกับหลวงปู่ ต่อไปไม่พลัดหลงกันอีกแล้ว

ผู้มีบุญรออยู่ รีบออกไปทำหน้าที่กันเร้ว..พวกเรา ...

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#9 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 01:19 AM

สุดยอดเลยครับ สาธุ ๆๆ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#10 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 11:01 AM

ขออนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ ได้อ่าน จากใจความ ยิ่งปลื้มปิติมากๆๆๆเลยค่ะ กับอัศจรรย์ ที่ทุกๆท่านได้เจอค่ะ ขอ

อนุโมทนาบุญ ด้วยอีก ครั้ง นะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#11 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 03:43 PM

หมู่คณะเรากระจัดกระจายกันไปทั่วทุกมุมโลกค่ะ ท่านผู้นี้สวมหัวใจสิงห์มาตามหาหมู่คณะด้วยตัวเองเลย น่าอนุโมทนาบุญค่ะ สาธุ..

#12 Aniwat

Aniwat
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 09:45 AM

นี่แหละน้ำใจของทีมงานเว็บDMC.tv เป็นไกด์นำชมวัดก็ได้ ไกด์อินเตอร์ด้วยนะไม่ธรรมดา ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#13 swo

swo
  • Meditation Admin
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 07:33 PM

มาเลเซีย มี 2 ศูนย์

1. ศูนย์ปฏิบัติธรรมกัวลาลัมเปอร์

2. ศูนย์ปฎิบัติธรรมปีนัง +(604)-6441854 e-mail : [email protected]

น่าจะให้ติดต่อกันนะ จะได้ติดตามลูกหลานหลวงปู่มาสร้างบุญบารมีกันต่อ

อนุโมทนาบุญกับ "ฟ้าร้าง" ด้วย

#14 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 08:04 PM

โอ้โห แบบนี้ต้องเรียกว่า เจ้าของบุญตัวจริง
และต้องยกความดีความชอบให้ ผู้เลี้ยงผู้รักษา ของชาวเมาเลเซีย แล้วครับ

ขออนุโมทนา พี่ tnawut เจ้าของกระทู้สำหรับเรื่องราวดี ๆ ที่เล่าอย่างสนุกสนาน เป็นบุญบันเทิง
รวมถึง คุณ ฟ้าร้าง คุณ Innerspot ด้วยครับ
แนบไฟล์  Sa_Dhu_Anumonatami.gif   22.04K   70 ดาวน์โหลด

ชอบภาพสุดท้าย แต่ละท่าน acting ทั้งเก๋ และเท่ห์ เห็นแล้วอารมณ์ดีครับ
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม