ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

สอบถามกรณีพระสงฆ์ไปร่วมงานวันหล่อหลวงปู่

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 12:19 PM

ถ้าท่านไปถึงบริเวณงานแล้วมีระบบรองรับอย่างไรครับ (ฉันที่ไหน , ให้ไปอยู่จุดไหน)
(ตอนที่ผมไปงานวิสาขบูชาที่ผ่านมา มีพระองค์หนึ่งเดินมาหาผม ท่านบอกว่า โยมอาตมาจะฉันยา ผมก็เดาว่า ท่านยังไม่ได้ฉันอะไรแน่ ๆ เลยไปหาข้าวน้ำ มาถวายท่าน ท่านฉันเสร็จ ท่านจึงฉันยา อย่างที่ท่านบอก ถ้าทุกรูปเข้าใจบอกโยมอย่างนี้ก็ดีเนาะ)

#2 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 02:16 PM

ติดต่อฝ่ายน้องเจ้าหน้าที่ภายในวัดนะคับ
คิดว่ามีเจ้าที่คอยรองรับอยู่แล้วคับ
สาธุด้วยเลยคับ พระอาจารย์ที่จะไปงานบุญใหญ่
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#3 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 06:34 PM

อ๋อมีครับ ปกติพระอัคตุกะที่มาวัดงานบุญใหญ่จะจัดที่พักให้ครับและจะมีพระต้อนรับอยุ่ครับ ถ้าไม่มีหรือให้ช่วยอะไรก็ติดต่อนักท่องเที่ยวได้ครับเดี่ยวจะช่วยประสาน
งานให้อีกแรงได้ครับ ขอโมทนา
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี