ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 3 คะแนน

ทีมงานเว็บ DMC ออกรายการคุยกันถูกคอ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 15 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Aniwat

Aniwat
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 05:34 PM

วันนี้ได้ดูรายการคุยกันถูกคอ เลยได้เห็นหน้าค่าตาผู้มีบุญที่ช่วยกันทำเว็บฯ ขอชื่นชมในความสามารถและความเสียสละ ต้องนอนดึกคื่นและตื่นแต่เช้า ขอให้รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ขอบคุณที่สร้างสรรค์เว็บฯดีๆ(ในรายการบอกว่าเป็นเว็บสีขาว) มาให้พวกเราได้เปิดดูข่าวคราวต่างๆ ขอบคุณครับ

#2 ลูกพระพุทธ

ลูกพระพุทธ
  • 136 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 07:17 PM

ทั้งหล่อ ทั้งสวย เห็นแล้วอึ้งเหมือนกัน นึกว่า เทวดานางฟ้า ตกสวรรค์

#3 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 08:46 PM

เห็นด้วยคับ wink.gif สาธุ
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#4 หมอซ่า

หมอซ่า
  • 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 10:22 PM

มีlinkไหมคะ อยากดูมั่ง

#5 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 12:35 AM

ทุกคนน่ารักมาก ๆ เลยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านเลยนะคะ

#6 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 01:19 AM

อดดูอ่ะ.. tongue.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#7 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)
  • 335 โพสต์
  • Interests:dhamma

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 01:33 AM

สวยและหล่อกันทั้งนั้น ช่วยเพิ่มระดับเสียงน้องฟ้าร้างด้วยไม่ค่อยได้ยินเลย ตรงกันข้ามกับเสียงคุณสมคะเน
อีกอย่างรู้สุึกว่าหน้าหลอกหลอกนะคะ พอกแป้งมากไปหน่อย

#8 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 08:27 AM

สาธุนะครับ

#9 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 06:55 PM

ขอโทษเข้า มาตอบช้าไปหน่อยค่ะ ดีใจมากๆค่ะ ที่ได้เห็นผู้มีบุญ ตามที่คิดไว้จริงๆ ทั้งหล่อ ทั้งสวย และก็มีแต่

ความเมตตา กรุณา ต่อเพื่อนๆ ร่วมโลกทั้งหมด ถ้าไม่มี คุณ.ฟ้าร้าง และหมู่คณะ ผู้คนอีกมากมาย ก็คงยังไม่เข้าใจ

การ สวดมตน์ไหว้พระ รักษาศีล นั่งสมาธิ ให้อภัยทาน กับหมู่ญาติ หมู่เพื่อนๆ อย่างเช่นตัว ของดิฉันค่ะ ตั้งแต่มา

รู้จักกับ คุณ.ฟ้าร้าง และหมู่คณะ ก็กลับตัวได้ หมดเรียกว่า แทบทุกๆอย่างค่ะ ถ้าไม่มีแว๊ปไซร์ ของ DMC ก็คงไม่

ได้มาอยู่ตรงนี้ ค่ะ ต้องขอขอบพระ คุณ.ฟ้าร้างและ หมู่คณะอีกครั้ง ที่เป็นแว๊ปสีขาวๆ บริสุทธิ์ ผุดผ่องมากๆเลยค่ะ

ที่ให้ดิฉันรู้จัก การสร้างบารมี ได้มากๆๆๆขึ้นมา ทุกๆวันนี้ค่ะ ก็ขอให้รักษา สุขภาพร่างกาย บ้างนะค่ะ ก็ขอให้บุญ

รักษาทุกๆท่าน ด้วยนะค่ะ ขอเอาใจช่วย ด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#10 เย็นสบาย

เย็นสบาย
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 08:21 PM

วันนี้กลับมาจากวัดก็มาดูรายการ คุยกันถูกคอ กับทีมงาน DMC และครับ
ขออนุโมทนากับทุกท่านเลยนะครับ

#11 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 08:01 AM

เพิ่งได้ชมเมื่อคืนวานนี้
คุยกันสนุกสนาน คุยกันถูกคอ สมคะเน เอ๊ย สมชื่อรายการ ครับ
ทำให้ได้ความรู้เกี่ยวกับ dmc.tv
และข้อคิดเรื่อง บุญจัดสรร พรสวรรค์และพรแสวง ในการสร้างบุญกุศลของทีมงานแต่ละท่าน
รวมถึงความทุ่มเทของทีมงาน ในการสร้างสรรค์สันติสุขให้ชาวโลกหล้า
ขอสาธุการด้วยครับ

แนบไฟล์  Sa_Dhu_Anumonatami.gif   22.04K   73 ดาวน์โหลด

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#12 สมคะเน andy

สมคะเน andy
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 09:33 AM

เรื่องสวยหล่อกันทั้งนั้น อันนี้ก็ยืนยันว่าจิงครับ ไม่มีปฏิเสดคำชมอยู่แล๊น
ส่วนเรื่องเสียงผมที่ดังนั้น ไม่จิงครับ บ้านผมเสียงผมเบามาก เเทบไม่ได้ยินเสียงตัวเองเลย คิดว่าคงเป็นที่ระบบ เพราะวันออกอากาศฝนตกหนักมาก
จากอั๋นเอง สมคะเน ครับ
ปล. เบื้องหลังฮากว่านี้อีก กะว่าอีกหน่อยจะทำอีกรายการ คือรายการเบื้องหลังคุยกันถูกคอ

#13 คนรักบุญ

คนรักบุญ
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 04:03 PM

เมื่อคืนก็รอดูเหมือนกัน และก็ได้ดูด้วย แต่ไม่ทราบหลับไปตอนไหนอ่ะ
ก็ยังดีที่ได้เห็นทีมงานทุกคน ขอขอบคุณทุกท่านเลยที่มีใจยิ่งใหญ่
ทำให้มีเว็บที่ทุกครั้งที่เข้ามาอ่าน มาดู แล้วจิตใจสดใส ผ่องแผ้ว เบิกบาน
ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ
ความจริงอยากดูช่วงที่ออกอากาศในวันเสาร์
แต่อาทิตย์นี้มาอยู่วัด หลังถวายภัตตาหารเพลแล้วไปปล่อยปลา กลับมารับบุญบรรจุพระของขวัญต่อ
จึงไม่มีโอกาสได้ดู ก็เลยตั้งเป้าว่าจะดูเมื่อคืน แต่ง่วงมาก หลับไปก่อน

#14 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 04:39 PM

ได้ดูแล้วตั้งแต่ต้นจนจบ ดีมาก สามารถอธิบายสาระประโยชน์รายละเอียดของ www.dmc.tv ได้ชัดเจน

น้องๆแต่ละคนมีจิตใจที่ดีงามเสียสละ ทำงานถึงตีสาม ประทับใจ แต่ควรรักษาสุขภาพด้วย

สาธุ.

#15 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 05:28 PM

ช่างร่าเริง สดใส เฮฮา เจรจาคล่อง
ลุยงานกัน สะบั้น หั่นแหลก
สมแล้ว ...กับที่เป็นนักสร้างบารมี
ลูกหลวงพ่อ หลานหลวงปู่
เชื้อสาย พันธุ์รื้อวัฏฏ จริงๆเลยจ้า

สาธุ....

#16 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 06:55 PM

ถามหน่อยสิ..
มีเทปอีกทีเมื่อไหร่.. จะรอดู.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..