ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ทีมงานDMC.tv ถวายทองแท่งใหญ่

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 18 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Aniwat

Aniwat
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 03:07 PM

ชื่นใจจัง เห็นทีมงานนำโดยคุณฟ้าร้างถวายทอง ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ (แฮะๆ เราก็ได้ร่วมทำบุญด้วยแหละ)

#2 เย็นสบาย

เย็นสบาย
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 03:38 PM

อนุโมทนากับลูกพระธรรมหลานหลวงปู่ทุกท่านเลยนะครับ

#3 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 03:44 PM

ปลื้มใจจริงๆๆๆ ค่ะ ที่ได้นั่งอธิฐานจิต อยู่หน้าคอม คอยถึงเวลาที่คุณ.ฟ้าร้าง และหมู่คณะ จะถวายทองและ(ปัจจัย)

ก็ได้ลืมตามามองดู ว่าถึงหรือยังไม่เชื่อก็ ต้องเชื่อเพราะคุณ.ฟ้าร้าง และหมู่คณะ กำลังจะวาง(ปัจจัย) ถวายพอดีเลย

ก็เหมือนกับ สายบุญ ได้เชื่อมกันเลย ว่าเราได้ยกถวายด้วย ยิ่งได้เห็นคุณ.ฟ้าร้างยิ้มปลื้มๆๆๆ และพระอาจารย์ ที่รับก็

ยิ้มรับ ขอบอกว่าสุดปลื้มมากๆๆๆ จนพูดอะไรไม่ถูก เพราะเราก็ได้ร่วมบุญนี้ ไปด้วยค่ะก็ ขออนุโมทนาบุญ กับหมู่

คณะ และทุกๆท่าน ที่ได้ร่วมบุญ มากันทุกๆท่าน ด้วย ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#4 ::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::

::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::
  • 706 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 03:54 PM

อนุโมทนาครับ

#5 usr25920

usr25920
  • 76 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 04:15 PM

สาธุด้วยคนค่ะ เข้ามาเจอกระทู้นี้ช้าไปเลยอดสลักชื่อบนแท่งทองด้วยคนเลย
แต่ส่วนตัวทำไป 6 สลึงแล้วค่ะ สาธุ......

#6 ฉันรักบุญ

ฉันรักบุญ
  • 39 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 06:06 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทีมงาน และเจ้าหน้าที่อาสาสมัคร DMC.TV ด้วยนะครับ สาธุ smile.gif เมื่อวานได้ดูรายการ คุยกันถูกคอ แล้วก็ได้หน้า ค่าตา ทีมงาน DMC.TV แล้ว หน้าตาเป็นมหาเศรษฐีกันทุกท่านเลย ช่วงที่พักอยู่ที่ห้องพัก ผมจะเปิด www.dmc.tv ทุกวันเลย ต้องขอกราบอนุโมทนาบุญกับพี่ๆ น้องๆ DMC.TV ทุกท่านอีกครั้งนะครับ ผมชื่นชมทุกๆ ท่านเลยนะครับ เยี่ยมมากๆ เลย ถ้ามีโอกาส ผมก็อยากเข้าไปเป็นอาสาสมัครด้วยเหมือนกัน แต่ยังไม่รู้ว่าจะเข้าไปช่วยในส่วนไหนได้บ้าง
วันนี้ผมไปวัด บูชาข้าวพระอาทิตย์ต้นเดือน และได้สมัคร DOU แล้วก็ได้เจอพี่ ? ผมจำชื่อพี่เขาไม่ได้ ต้องขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ พี่ที่ออกรายการ "คุยกันถูกคอ" ที่พี่เขานั่งอยู่ทางด้านซ้ายสุดของจอ TV หนะครับ พี่เขาได้ให้ VCD Music
หล่อทองหลวงปู่ กับผมด้วย ขอบคุณมากๆ ครับพี่ และขอกราบอนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยนะครับ
ตอนนี้ผมใช้ User Name = usr22230 เดี๋ยวผมจะเปลี่ยน "รักบุญ" ก็แล้วกันนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนอย่างไร เดี๋ยวผมต้องขอเวลาไปศึกษาการเปลี่ยนหน่อยก็แล้วกัน ขอตัวนะครับ smile.gif

#7 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 08:21 PM

ถวายทองคำแท่งซะด้วย ไม่ธรรมดา เหอๆๆ

#8 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 10:03 PM

สุดยอดอีกแล้วครับพี่น้อง
ปลื้มครับ ปลื้มมากๆ เลย
สาธุ ๆ ๆ ๆ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#9 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 10:42 PM

กำลังถวายทองอยู่พอดีเหมือนกัน พร้อมๆกันเลย อยู่ทางขวาของป้าย เห็นจะจะ ป้ายก็สวย น้องๆเบิกบานกันมากๆ สาธุ สาธุ สาธุ

#10 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 12:38 AM

เพราะเราก็แค่เด็กอนุบาลหลงทาง.. หาพรรคพวกไม่เจอ..
เพิ่งมารู้ว่าอยู่กันนู้นนน.. D9 ป่านนั้นก็เดินไปหาไม่ทันแล้ว..
เพราะต้องนั่งเขียนอะไรสารพัดให้คุณแม่..
ไม่ได้เห็นภาพ.. ได้ยินเสียงหัวหน้าชั้นพูดทาง TV มั๊ง..
เท่านี้ก็ปลื้มมมมากๆนะ..

ตกลงว่าไม่ได้ดูอะไรกับเค้าเลยสักอย่าง..
ทั้งรายการคุยกันถูกคอ.. ทั้งถวายทอง..
แต่ก็ปลื้มมม.. มากๆๆๆนะ..

ใช่แล้ววว.. นี่คือการสร้างบารมีของเรา..

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะ..
สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#11 sweetkiwi

sweetkiwi
  • Admin_Article_Only
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 07:49 AM

Congratulations to DMC.tv ja

Sathuuuuu

#12 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:06 AM

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะ..
สาธุ สาธุ สาธุ..

ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#13 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:35 AM

สาธุค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#14 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 12:11 PM

สาธุ ด้วยคนครับ

#15 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 01:46 PM

ปลื้มครับ ปลื้ม ไปร่วมขบวนมาเหมือนกัน

#16 Chatkaew

Chatkaew
  • 118 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 02:44 PM

สุดยอดดดดดดดดด
ลืมไม่ลง คงไม่ลืม ปลื้มทุกชาติ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

#17 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 02:17 PM

ขอบอกว่า...สุดยอด biggrin.gif
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#18 pm.nipon

pm.nipon
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 03:41 PM

ปลื้มมากๆๆๆ จริงๆ..อนุโมทนาด้วยน่ะ happy.gif
หยุด เป็นตัวสำเร็จ

#19 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 05:44 PM

ขออนุโมทนาบุญค่ะ คัดลอกงานบุญนี้เก็บไว้ดู เป็นกำลังใจให้ตัวเองสู้ต่อไป อย่างมีความสุข ค่ะ สาธุ