ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

@@@มาให้กำลังใจกัน ใ ห้ใสๆ รับบุญใหญ่กันเถิด@@@

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 18 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 10:19 PM

แนบไฟล์  20900072000.gif   83.9K   62 ดาวน์โหลด

ใกล้วันหล่อรูปเหมือนของพระเดชพระคุณหลวงปู่กันแล้วนะคะ......

อยากให้กำลังใจทุกท่าน โดยเฉพาะคนที่ทำหน้าที่ไปตามหมู่คณะกลับมา
ด้วยวิธีการต่างๆ กันไป

ก็ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ และ ขอเป็นแรงใจ เป็นกำลังใจ

รวมทั้งขออนุญาตอธิษฐานแทนทุกท่าน ว่า.....

ขอให้ทุกท่าน มีความปลื้มอิ่มเอิบ อาบดวงใจ ในบุญใหญ่ในครั้งนี้
ขอให้หลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย คุ้มครองให้แคล้วคลาดจากความไม่ดีไม่งามทั้งปวง
ขอให้ทุกท่าน ปิติใจ ไร้ความศร้าหมองของใจ ทั้งก่อนงานบุญ ขณะประกอบงานบุญ และ หลังงานบุญ

ปลื้มไม่ลง คงไม่ลืม ทั้งชาติเลยนะคะ.....

สาธู๊

แนบไฟล์  36466.jpg   54.05K   61 ดาวน์โหลด
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#2 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 10:27 PM

กราบอนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันจ้า..
สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#3 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 10:32 PM

ดีมาก เท่าที่สังเกตุดูแต่ละกระทู้ช่วงนี้ ทุกท่านกำลัง " อยู่ในบุญ " กันเต็มเปี่ยม ถูกหลักวิชชา
บุญหลวงปู่ครั้งนี้ เป็นบุญที่ใจจดใจจ่อที่สุด(ที่๐๗๒ด้วย)เลยทีเดียวสำหรับทุกคน
" ต้องมีอัศจรรย์วันนั้น "
สาธุ สาธุ สาธุ

#4 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 10:37 PM

ปลาบปลื้ม แช่มชื่นกันทุกๆท่านเลย สาธุๆๆๆๆ happy.gif happy.gif happy.gif happy.gif happy.gif

เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#5 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 10:38 PM

กำลังต้องการกระทู้แบบนี้เลยค่ะ อนุโมทนาขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ รู้สึกดีขึ้นเยอะเลย
บอกตามตรงว่าการทำหน้าที่ไปตามหมู่คณะกลับมาเนี่ย เป็นเรื่องหนักหนา สาหัส ต้องใช้บารมี 10 ทัศ ครบเลยค่ะ

เหนื่อย บ้างที่ท้อ แต่ก็สู้ไม่ถอยค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#6 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 10:45 PM

สาธุมีกำลังใจครับ เกือบจะถอดใจอยู่แล้วเชียวล่ัะครับ

#7 สาธุธรรม

สาธุธรรม

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 11:03 PM

แนบไฟล์  c_23.jpg   14.56K   60 ดาวน์โหลด

มีอะไรจะเล่าให้ฟังค่ะ

ดิฉัน post กระู่้ทู้ ตามหมู่คณะกลับ (ตามอยู่หน้าจอ ไม่ได้เดินไปไหนเลยค่ะ แหะแหะ ขอโทษค่ะที่ขึ้โกง)

สถิตเมื่อวาน ตอนเย็น มีคนเข้ามาอ่านทั้งหมด 2039 ครั้ง ค่ะ นี่แค่เวปเดียวนะคะ

แ ต่

หนึ่งในหลายๆ เวป และ คนเป็นพันนั้น

มีผู้หญิงอยู่คนหนึ่ง เธอโทรมาหาดิฉัน
บอกว่าเห็นข้อความของดิฉันจากการ search internet
อยากทำบุญหล่อหลวงปู่มาก แ ต่ ไม่รู้จะทำที่ไหน เพราะในทีวีไม่ได้บอกไว้
(เธอไม่เคยมาวัดของเรา และ ดู dmc จากcable ของหอพัก)
เธอพยายามเข้า dmc.tv แต่คอมพ์ที่ทำงาน ช้า ทำให้โหลดช้า

สรุปค่ะ
เธอจะมางานในวันที่ 10 ตุลา และร่วมบุญด้วยทองของเธอเอง 1 สลึง

แล้วดิฉันก็ส่ง post ที่แจ้งผู้นำรถในพื้นที่ต่างๆ ทั่วกรุงเทพและปริมณฑลของ คุณฟ้าร้าง ไปให้เธอ
( http://www.kalyanami...g/ect/point.asp )

จากเดิมที่เธอจะมาด้วย taxi เธอจึงได้ติดต่อไปขึ้นรถที่ เยาวราช
กับผู้นำบุญ (พาไปดุสิตบุรี) สะดวกสบาย.....
happy ending มากๆ ค่ะ

ขอนำเอาบุญนี้มาแบ่ง มาฝาก มาแจมกันนะคะ.....

ใครมีอะไรที่ทำให้ใจใส เล่ามาเลยค่ะ จะได้อ่าน
จะได้แบ่งบุญกันนะคะ

สาธู๊ค่ะ
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#8 สาธุธรรม

สาธุธรรม

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 11:15 PM

สำหรับคุณ innerspot

ไม่มีสิทธิ์ถอดใจนะคะ.....

ไม่ได้เลยน๊า......

ไม่ได้น๊า.....

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะคะ

แนบไฟล์  cz_ca_1.gif   7.83K   61 ดาวน์โหลด

สุนทรพ่อ

#9 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 12:14 AM

อนุโมทนาบุญกับผู้นำบุญทุกๆท่านคับ
ใจของท่านทั้งหลายคงเปรียบได้คับดอกบัวดอกนี้
สดใส สดชื่น เปล่งปลั่ง และสวยงาม

เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#10 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 02:25 AM

เป็นกำลังใจให้ฟ้าร้าง และ innerspot และทุก ๆ ท่านนะคะ

วันนี้เราก็ไปคุยกะเพื่อน ๆ มาค่ะ

เพื่อน ๆ ร่วมทำบุญมา 500 กว่าบาท

สู้ ๆ นะคะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

#11 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 07:50 AM

มาให้กำลังใจ webmaster ทั้งสองท่าน คุณฟ้าร้างและคุณ innerspot กันนะครับ

#12 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 08:41 AM

ขอให้กำลังใจ และก็เอาใจช่วย คุณ.ฟ้าร้าง และ คุณ. innerspot และหมู่คณะทุกๆ ท่านด้วย นะคะ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ

#13 Chatkaew

Chatkaew
  • 118 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 09:41 AM

ลองนึกถึงโอวาทของพระเดชพระคุณหลวงพ่อผ่านบทประพันธ์ของตะวันธรรม บทนี้ดูนะคะ (เขียนจากความทรงจำ หากผิดพลาดไปบ้างบางคำก็ขออภัยนะคะ)

"เคยถามกันบ้างไหม ทำไมเราต้องมา อยู่กันพร้อมหน้าตรงนี้

ต่างคนก็ต่างกัน อยู่กันคนละที่ แล้วมาอยู่ตรงนี้ได้อย่างไร
...
...
เคยถามกันบ้างไหม ทำไมเราต้องทำ นี่บุญชี้นำเราใช่ไหม

นี่คือคำตอบ ที่ควรภูมิใจ เราคือนักสร้างบารมี"

นอกจากนี้เคยมีผู้มีภูมิธรรมท่านหนึ่ง ได้ให้ข้อเตือนใจให้คิดว่า ชีวิตนี้เราเคยทำวิชชาเองหรือยัง และรู้หรือไม่ว่าที่ทำวิชชาน่ะ เขาทำกันอย่างไร แต่ทำไมพอได้ยินคำว่า "ทำวิชขา" ทำไมเราจึงเกิดความกระตือรือร้น สนใจอยากศึกษา อยากทำวิชชา....นั่นเป็นเพราะ....เราทำสิ่งนี้มาหลายภพหลายชาติมากๆ...จึงคุ้นกับคำว่า "ทำวิชขา" คำว่า "สร้างบารมี" อยู่ในสำนึกลึกๆ (หรือ..ก็คือติดอยู่ในดวงบุญ อยู่ในกายละเอียด...ตามความเข้าใจของตนเองนะคะ)

และเคยได้ยินโอวาทของพระเดชพระคุณหลวงพ่อผ่านบทประพันธ์ของตะวันธรรม บทนี้ไหมคะ

"กำลังจะถึงเส้นชัย ถ้าเจ้ามั่นใจ ก็ไปด้วยก้น"

ขอให้นักสร้างบารมีพันธุ์รื้อวัฎฎะ ลูกหลวงพ่อ หลานหลวงปู่ หลานคุณยายฯ ทุกท่านจงมีกำลังใจที่เข้มแข็ง มีพลังใจที่สูงส่งในการทำหน้าที่กัลยาณมิตรต่อไป มุ่งหน้าสร้างบารมีไปด้วยกัน อย่าได้ท้อถอยนะคะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ

#14 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 10:26 AM

อ่านบทความของทุกท่านแล้ว มีกำลังใจขึ้นมากเลยค่ะ น้ำใสก็บอกบุญเพื่อน ๆ ค่ะ ทำหน้าที่เต็มที่

แจกใบรับพระของขวัญให้ไปหลายคนอยู่ และให้เขาไปวัด อธิษฐานจิตรว่า ถ้าเขามีบุญ และเป็นลูกหลาน

หลวงปู่ก็ขอให้เขาได้กลับมาค่ะ สู้ ๆ ๆ ค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้พวกเราทุกคนนะคะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#15 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 10:32 AM

แนบไฟล์  Y4777290_10.gif   55.03K   65 ดาวน์โหลด

อยากให้กำลังใจทุกท่าน โดยเฉพาะคนที่ทำหน้าที่ไปตามหมู่คณะกลับมา
ด้วยวิธีการต่างๆ กันไป
ก็ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ และ ขอเป็นแรงใจ เป็นกำลังใจ

รวมทั้งขออนุญาตอธิษฐานแทนทุกท่าน ว่า.....
ขอให้ทุกท่าน มีความปลื้มอิ่มเอิบ อาบดวงใจ ในบุญใหญ่ในครั้งนี้
ขอให้หลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย คุ้มครองให้แคล้วคลาดจากความไม่ดีไม่งามทั้งปวง
ขอให้ทุกท่าน ปิติใจ ไร้ความศร้าหมองของใจ
ทั้งก่อนงานบุญ ขณะประกอบงานบุญ และ หลังงานบุญ

โดย สาธุธรรม
แนบไฟล์  Sa_Dhu_Anumonatami.gif   22.04K   54 ดาวน์โหลด

"เคยถามกันบ้างไหม ทำไมเราต้องมา อยู่กันพร้อมหน้าตรงนี้
ต่างคนก็ต่างกัน อยู่กันคนละที่ แล้วมาอยู่ตรงนี้ได้อย่างไร...
เคยถามกันบ้างไหม ทำไมเราต้องทำ นี่บุญชี้นำเราใช่ไหม
นี่คือคำตอบ ที่ควรภูมิใจ เราคือนักสร้างบารมี"

"กำลังจะถึงเส้นชัย ถ้าเจ้ามั่นใจ ก็ไปด้วยก้น"

ขอ ให้นักสร้างบารมีพันธุ์รื้อวัฎฎะ ลูกหลวงพ่อ หลานหลวงปู่ หลานคุณยายฯ ทุกท่าน
จงมีกำลังใจที่เข้มแข็ง มีพลังใจที่สูงส่งในการทำหน้าที่กัลยาณมิตรต่อไป
มุ่งหน้าสร้างบารมีไปด้วยกัน อย่าได้ท้อถอยนะคะ
โดย chatkaew
แนบไฟล์  Sa_Dhu_Anumonatami.gif   22.04K   54 ดาวน์โหลด

เป็นกำลังใจให้ฟ้าร้าง และ innerspot และทุก ๆ ท่านเช่นกันครับ
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#16 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 10:44 AM

ผมอ่านขอความของทุกท่านแล้ว ก็ยิ่งเกิดความปลื้มปิติ และมีกำลังใจมากมากกว่าเดิมเยอะเลย

ก็ขอเป็นกำลังใจกับทุกท่านให้ได้ปลื้มกับบุญในวันพรุ่งนี้ด้วยนะครับ

ชอบเพลงนี้คับ

"ภูทอง ภูเพชร ภูพลอย กำลังรอคอยลูกจงอย่าคราม เก้าเท้าซ้ายขวาติดตาม โลกนี้งดงามยามที่เจ้ามั่นใจ

กำลังจะถึงเส้นชัย ถ้าเจ้ามั่นใจ ก็ไปด้วยก้น"

ยิ้มสู้นะคับ smile.gif

#17 usr25920

usr25920
  • 76 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 11:45 AM

ปลื้มใจ จนจะกลั้นน้ำตาไว้ ไม่อยู่แล้วค่ะ

เป็นกำลังใจให้ผู้นำบุญ และผู้สร้างบุญทุกท่านนะคะ

ขอให้ทุกท่าน ปิติใจ ไร้ความศร้าหมองของใจ
ทั้งก่อนงานบุญ ขณะประกอบงานบุญ และ หลังงานบุญ

#18 สาธุธรรม

สาธุธรรม

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 01:02 PM

แนบไฟล์  81317.jpg   107.14K   54 ดาวน์โหลด

ทุกท่านสุดยอดดดด มากค่ะ

กลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่จริง ๆ ปลื้มจริงๆค่ะ

ขอบพระคุณทุกท่าน ผู้เป็นเครือเถาแห่งวงบุญเดียวกัน

แม้จะมีอะไรเกิดขึ้นก็ตามขอติดตามหลวงปู่หลวงพ่อ คุณยาย สร้างบารมีอย่างไม่ถอยหลังหลับ

ขอให้ทุกท่านตามติด ติดตามมหาปูชนียจารย์ทั้งหยาบและละเอียด

ไม่ถอยหลังกลับทุกภพทุกชาติ ตราบถึงที่สุดแห่งธรรมนะคะ happy.gif laugh.gif

แนบไฟล์  image001.jpg   229.76K   65 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  image002.jpg   29.22K   67 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  image003.jpg   230.5K   66 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  image004.jpg   234.34K   65 ดาวน์โหลด

ดูรูปนี้แล้วฮึกเหิมค่ะ wacko.gif mad.gif wacko.gif mad.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

สุนทรพ่อ

#19 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 09:08 PM

สู้ก็ตาย ไม่สู้ก็ตาย สู้สร้างบารมีให้ติดตัวไปในภายภาคหน้า.....