ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รถแท็กซี่จอดได้ที่ไหนคะ สอบถามได้ที่ใครคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 08:44 PM

ได้เหมารถแท็กซี่ไปค่ะ

ไม่ทราบว่ารถแท็กซี่จะสามารถไปจอดได้ที่ไหนคะ

เพราะว่าพี่แท็กซี่โทรมาถามเราว่า

เขาฟังรายการวิทยุ

รายการวิทยุบอกว่า

รถแท็กซี่จอดที่วัดไม่ได้ค่ะ

จะโทรศัพท์สอบถามใครได้บ้างคะ

ที่หน่วยงานใดคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

#2 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 08:54 PM

ถ้ารอรับกลับ ก็จอดในพื้นที่ จอดรถยนต์ส่วนบุคคล ได้ครับ

ทั้งชั้น ๑ ของ มหาสภาฯ และพื้นที่จอดรถยนต์ส่วนบุคคล ที่จัดให้

ดูพื้นที่จอดรถ ได้ ในกระทู้
** อยากได้แผนผังจอดรถ พรุ่งนี้ ***
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=18012
อนุโมทนา หมอป๊อง ครับ สาธุ
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#3 the miracle girl ^__^

• 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 09:13 PM

ขอบคุณค่ะ print แผนผังลานจอดรถมาแล้วค่ะ

เราสามารถจอดรถแท็กซี่ได้ที่จอดรถส่วนบุคคลใต้สภาธรรมกายสากลเลยหรือเปล่าคะ ถ้ามีที่ว่างค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

#4 the miracle girl ^__^

• 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 11:13 PM

จุดประสานงานเรื่องการจอดรถ 028311234

ในกรณีที่เหมารถแท็กซี่มานั้น ให้บอกเจ้าหน้าที่ว่าเป็นรถส่วนบุคคล

หากมาเช้า จะได้จอดใต้สภา หรือ แล้วแต่ รปภ จะบอกให้ไปจอดที่ใดค่ะ

รายละเอียดเรื่องการจอดรถใต้สภา ต้องสอบถามโดยตรงจาก รปภ ค่ะ