ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

!! ด่วนต้องการ อสม.พิมพ์ใบอนุโมทนาบัตรจำนวนมาก !!

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 10:45 AM

ข่าวฝากประกาศ จากกองรับบริจาคค่ะ

ขณะนี้ มีซองที่ยังไม่ได้รับการพิมพ์ใบอนุโมทนาบัตร ที่ได้รับบริจาค ตั้งแต่วันอาทิตย์ต้นเดือน และวันที่ 10 ต.ค. ยังคงตกค้างอยู่อีก หลายแสนฉบับ ต้องการ อาสาสมัครจำนวนมากรับบุญพิมพ์ใบอนุโมทนาบัตรค่ะ

โดยท่านที่สนใจสามารถมารับบุญได้ตั้งแต่วันพฤหัสบดี ที่ 16 ถึง วันเสาร์ที่ 18 ตุลาคมนี้ ตั้งแต่เวลา 9.00-22.00 น.

ท่านใดที่สนใจช่วยรับบุญพิมพ์ใบอนุโมทนาบัตร ขอเรียนเชิญมาพร้อมกัน เพื่อสอนวิธีการพิมพ์ใบอนุโมทนาบัตร โดยพร้อมเพรียงกัน ตั้งแต่เวลา 9.00 น.
ของวันพรุ่งนี้ค่ะ
ที่
ตู้คอนเทนเนอร์รับบริจาค ที่สภาธรรมกายสากล ฝั่งตะวันออก

ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
พระสุชาติ หัวหน้ากองรับบริจาคห้องขันติ โทร. 089-686-3933
คุณเชอรี่ โทร.085-142-4200

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 11:18 AM

อนุโมทนาบุญ ผู้ที่รับบุญและร่วมทำบุญด้วยครับ๐
สา๐๐ธุๆ
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#3 พิมพ์บุญ

พิมพ์บุญ
  • 73 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 11:27 AM

สนใจค่ะ
พรุ่งนี้ไปช่วงบ่ายๆๆ ได้มั๊ยค่ะ

¤นักเรียนใหม่***
รักบุญ เชื่อในบุญ
mata072 windowslive.com

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 01:03 PM

เจอกัน พรุ่งนี้ เก้าโมงเช้า ที่ห้องขันตินะครับ

พิมพ์ไม่ค่อยเก่ง แต่ว่างนะครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 03:58 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่รับบุญนี้ ด้วยค่ะ น้ำใสพิมพ์เก่งนะ (คิดว่าใช่)

แต่ แฮะ..แฮะ...ไม่ว่างค่ะ ต้องมาทำงานทุกวันค่ะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#6 Nida49

Nida49
  • 456 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 04:49 PM

อยากรับบุญนี้มาก แต่อยู่ต่างจังหวัด เสียดายจัง

หากเป็นวันอาทิตย์ที่ 19 ก็จะได้โอกาสช่วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้โอกาสรับบุญนี้ด้วยค่ะ

#7 janja

janja
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 05:06 PM

ขอบอก..งานเยอะจริงๆ ค่ะ
อยากได้คนที่พิมพ์ภาษาไทยคล่องๆ ค่ะ จะช่วยได้มากเลย
ถ้าพิมพ์ไม่คล่อง ก็มีงานอื่นให้ช่วยทำอีกเยอะค่ะ

ปกติ janja เป็น อสม.เหรัญญิก ทุกวันอาทิตย์ต้นดือนและงานบุญใหญ่
แต่ตอนนี้ หลังเลิกจากงานประจำ ต้องเข้าไปช่วยเกือบทุกเย็นที่ว่างเลยค่ะ

ใครอยากจะช่วยงาน ไปกับ janja ก็ได้ค่ะ

เอาบุญมาฝากทุกๆคนด้วยนะคะ unsure.gif

#8 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 05:10 PM

อนุโมทนาครับสาธุ

#9 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 07:13 PM

อนุโมทนาครับสาธุ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#10 benjrt

benjrt
  • 72 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 07:38 PM

พิมพ์ได้ในระดับหนึ่ง แต่ไม่ถึงกับคล่องมากไปช่วยได้มั้ยครับ
ว่างวันศุกร์หลังเที่ยง และวันเสาร์ทั้งวันครับ

#11 ปานสิญา

ปานสิญา
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 09:36 PM

อยากมารับบุญนี้มากๆ
เพราะชอบงานด้านนี้ แต่..
ไม่ว่างจริงๆ ต้องดูแลพ่อค่ะ
กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ

"ไม่มีอะไรใหม่  ต้องแสวงหาอีกแล้ว  เพราะใจของฉัน  มีพระแก้วใส"

#12 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 10:23 PM

อยากไปช่วยจัง

อนุโมทนาบุญนะคะ สาธู๊
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#13 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 10:18 AM

อยากช่วยจัง
แต่อยู่ไกล

ใครอยู่ใกล้ ไปช่วยกันนะจ๊ะ
สาธุ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#14 sert..13

sert..13
  • 40 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 01:27 PM

ต้องพิมพ์คล่องๆ ขนาดไหนครับ