ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากทราบกำหนดการ พิธีปลูกดอกทานตะวัน ที่ลพบุรี ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 10:02 PM

อยากทราบกำหนดการ โ ดยละเ อียดการ ปลูกดอกทานตะวัน ที่ลพบุรี ครับ
จะได้จัดวางแผนการเดินทางถูก
ดูมาหลายกระทู้ รู้สึกยังไม่ชัดเจนครับ

#2 แก้วขุนพล

แก้วขุนพล
  • 43 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 01:23 AM

ผมว่าผมได้บอกไปแล้วนะครับ จากกระทู้ ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ปลูกต้นทานตะวันเป็นปฐมเริ่ม ผมได้บอกทั้งเวลา
แต่ไม่ทราบว่าคุณยังคงไม่เข้าใจตรงไหนครับ ทางที่ดี คุณก็โทรไปถาม ผู้นำรถที่ได้แนะนำให้ในกระทู้ที่ผ่านมา นะครับ
ไม่ทราบตรงไหนก็ถามให้ชัดเจน ไปเลยดีกว่าครับ ไหนจะไปเอาบุญทั้งที ลงทุนนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#3 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 03:29 PM

สงสัยเป็นกระทู้นี้ http://www.dmc.tv/fo...showtopic=18113

แต่ถ้ามีรายละเอียดเพื่มขอด้วยนะครับ เช่นรถออกจากวัดกี่โมง ถึงลพบุรีกี่โมง กลับกี่โมง ผมก็อยากทราบเหมือนกัน

ขออนุโมทนาบุญครับ

#4 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 07:22 PM

เรียนคุณแก้วขุนพล

สิ่งที่ผมต้องการคือสิ่งนี้ครับ

ได้ทราบข้อมูลเบื้องต้นจากพี่สมัย ดังนี้ครับ มีรถปรับอากาศออก 2 จุดคือ
1. หน้าปั๊มปตท.อนุสาวรีย์ชัย(ฝั่งททบ.5) ล้อหมุน 06.30น. มีค่าร่วมบุญไปกลับ @ 300.-
ติตต่อสำรองที่ ที่พี่สมัย 08-5135-6577 อันนี้ใกล้เต็มแล้ว
2. บริเวณช้าง หน้าสนง.มูลนิธิ ( จุดออกรถไปพนาวัฒน์) ที่วัดฯ ล้อหมุ่น 07.30 น. มีค่าร่วมบุญไปกลับ @ 250.- ติต่อสำรองที่ ที่พี่ต้อย 08-5226-3396 จุดนี้ก็ใกล้แล้วเหมือนกัน ช้าหมดอดแน่ๆ

กำหนดการคร่าวๆ ดังนี้ครับ
06.30-07.30 น. รถออกจากจุดต่างๆ
09.30 น. ร่วมปฏิบัติธรรมกลั่น กาย วาจา ใจ
10.00 น. ร่วมถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน
13.00 น. นำทอดผ้าป่าโดยท่านเจ้าคณะจังหวัดลพบุรี
14.30 น. ทำพิธีปลูกต้น "ธารตะวัน"
15.00 น. เสร็จพิธี
17.00 น. ถึงจุดออกที่รถตอนเช้า ( พิมพ์ผิด/ตก/ยกเว้น)

การ แต่งกาย : ปกติขาว แบบชุดไปวัด ,แต่ถ้าไม่สะดวก ขออย่างน้อยเสื้อขาวๆไม่มีลาย กางเกงสีอ่อน ไปกันเยอะๆนะครับ แล้วเจอกันจ้า ผมไปแน่ครับ

ตอนที่ผมโพสต์กระทู้นี้ ยังไม่มีข้อมูลนี้ลงครับ
แต่ถ้าโทรไปถาม แล้วเจอเจ้าหน้าที่ไม่เต็มใจตอบ
ผมคงไม่โทรให้เสียอารมณ์หรอกครับ

#5 แก้วขุนพล

แก้วขุนพล
  • 43 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 09:28 PM

สาธุด้วยครับคุณ somch laugh.gif เดี๋ยวเจอกันนะครับ ทำใจใสใสไว้แล้วกันนะครับ ถ้ามีอะไรบกพร่องหรือไม่ถูกก็ขออภัยให้ด้วยนะครับ

#6 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 10:51 PM

สงสัยต้องขับรถไป อาจจะมีที่ว่างอีก 2 ที่ครับ สนใจไปด้วยกัน PM มานะครับ