ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รับบริจาควิหารน้อยให้สามเณรอยู่ธุดงค์

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 joey

joey
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 January 2006 - 03:58 PM

บุญพิเศษสำหรับพวกเรามากันอีกแล้วค่ะ

สำหรับท่านใดที่มีวิหารน้อย

สามารถบริจาควิหารน้อย (เต๊นท์) ให้สามเณรที่จะใช้ในการอยู่ธุดงค์ได้ที่

เสาโอ 12 หลวงพี่อภิเชษฐ ค่ะ

#2 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 06 January 2006 - 05:06 PM

เมื่อไหร่คะ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#3 xlmen

xlmen
  • 978 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2006 - 02:52 AM

เสียดายจังผมไม่มีวิหารน้อย ไม่งั้นจะยกให้เลยครับ
หยุดเหมือนรถเบรค นิ่งเหมือนน้ำในโอ่งที่ปราศจากลม แน่นเหมือนหลักที่ปักลงในเลน
ไม่สั่นคลอน ใสเหมือนน้ำที่ปราศจากตะกอน

#4 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 07 January 2006 - 03:33 AM

ไม่มีไม่เป็นไร เราก็ร่วมทำบุญด้วยปัจจัยกับท่านไปสิครับ จะได้ไม่ตกบุญ

#5 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 January 2006 - 10:22 AM

ใช้อยู่ธุดงค์ ที่ไหนเหรอคะ และจะเอาไปถวายได้เมื่อไหร

#6 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 07 January 2006 - 09:47 PM

พระอาจารย์ที่วัดแม่สะนาม รับถวายวิหารน้อย เพื่อไปใช้ที่ธุดงค์สถานวัดแม่สะนาม จ.เชียงใหม่ครับ
ท่านผู้มีบุญที่ต้องการถวายวิหารน้อย เชิญติดต่อไปที่วัดแม่สะนามได้ครับ ใกล้ๆสวนพนาวัฒน์

กราบอนุโมทนาบุญครับ

ไฟล์แนบ

#7 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 08 January 2006 - 07:03 PM

สาธุนะครับ พี่ธนาวุฒิ

#8 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 09 January 2006 - 02:18 PM

ขอรายละเอียดค่าาาาาาา
when???
อยากบริจาคนะเนี่ย แต่ไม่รู้อะไรเลยค่ะ

#9 joey

joey
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2006 - 05:07 PM

รับบริจาคตั้งแต่วันที่ 1 ม.ค. 49 ค่ะ ไปได้เรื่อย ๆ เลยค่ะ
หลวงพี่ท่านบอกเหมือนกันค่ะ ว่าจะนำไปใช้ที่ไหน แต่ว่าจำไม่ได้ค่ะ
หลังอยู่ธุดงค์แล้วก็เลย ถวายท่านไปเลยไม่ได้นำกลับบ้านค่ะ
ทั้งกลุ่มถวายกันวันนั้นประมาณ 7 เต๊นท์ค่ะ
ส่วนรายละเอียดสามารถไปสอบถามท่านได้ที่ เสาโอ 12 ค่ะ