ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

อสม.ฝ่ายริ้วขบวน เปิดรับผู้มีบุญทำหน้าที่งานวันกฐิน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ใจใสตลอดกาล...

ใจใสตลอดกาล...
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2008 - 09:32 AM

แจ้งข่าวประชาสัมพันธ์

อาสาสมัครฝ่ายริ้วขบวน สำนักนักศรัทธาภิบาล วัดพระธรรมกาย รับสมัครอาสาสมัครผู้มีบุญมาทำหน้าที่เดินริ้วขบวนงานกฐิน บูชาธรรมพระมงคลเทพมุนี (รับจำนวนจำกัด)

คุณสมบัติฝ่ายริ้วขบวน

ชาย

1. อายุประมาณ 15-25 ปี / สุขภาพสมบูรณ์-แข็งแรง

2. ส่วนสูง 165 – 180 เซนติเมตร

3. รูปร่างสมส่วน, บุคลิกดี เป็นที่ตั้งแห่งศรัทธา

4. ไม่ไว้หนวดเครา

5. ไม่ทำสีผม

6. เล็บมือไม่ยาว (ไม่ไว้เล็บ)

7. ทรงผมสั้น (รองทรงสูง หรือ รองหวี)

8. สามารถมาซักซ้อมได้ตามกำหนดเวลาที่กำหนด

9. รูปถ่ายขนาด 1-2 นิ้ว

10.ไม่มีรอยสัก

11.ไม่เจาะหู

12.ไม่ใส่เครื่องประดับ

หญิง

1. อายุประมาณ 15-25 ปี / สุขภาพสมบูรณ์-แข็งแรง

2. โสด

3. ส่วนสูง 155 – 175 เซนติเมตร

4. รูปร่างสมส่วน, บุคลิกดี เป็นที่ตั้งแห่งศรัทธา

5. ไม่ทำสีผม

6. เล็บมือไม่ยาว (ไม่ไว้เล็บ)

7. ผมยาวพอที่จะรวบผมได้

8. สามารถมาซักซ้อมได้ตามกำหนดเวลาที่กำหนด

9. รูปถ่ายขนาด 1-2 นิ้ว

10. ไม่มีรอยสัก

11. ไม่แต่งหน้า

12. ไม่ใส่เครื่องประดับ (แหวน, สร้อยข้อเท้า, นาฬิกา, ตุ้มหู, กิ๊ฟติดผมที่ไม่ใช่สีดำ)

* ต้องมาซ้อมได้
ในวันเสาร์ที่ 1 พฤศจิกายน เวลา 13.00 น. เพื่อเซ็ทตำแหน่งการรับบุญ

* สมัครด้วยตัวเองเท่านั้น! ได้ในวันอาทิตย์ที่ 26 (ทั้งวัน) และวันเสาร์ที่ 1ตุลาคมนี้ (ก่อนเที่ยง) เสา Q22 สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย

- โดยจะประกาศผลการรับสมัครในช่วงบ่ายหลังหลวงพ่อรับปัจจัย...อนุโมทนาบุญครับ-
(บอกต่อๆ กันไปด้วยนะครับ)

ไฟล์แนบ

#2 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 21 October 2008 - 10:46 AM

อยากสมัครค่ะ แต่หุ่นไม่อำนวยอิอิ หน้าตาพอโอเคค่ะ มีเกณน้ำหนักส่วนสูงไหมค่ะ

53 ส่วนสูง155
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#3 อาม่า

อาม่า
  • 218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2008 - 10:50 AM

อายุเกินไปหน่อย...
จ๋อยคร๊าบ

#4 เยาวชนธรรมกายสระบุรี

เยาวชนธรรมกายสระบุรี
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 12:02 PM

สูง163จาพอมีสิทธ์ไหมอ่าเนี่ย

#5 about

about
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 05:32 PM

อยากสมัครแต่อายุเกินแล้วค่ะ

#6 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 24 October 2008 - 01:19 PM

ไปวันอาทิตย์นี้ไม่ได้นะค่ะ แต่ไปวันเสาร์ก่อนวันงานได้ จะได้รับบุญไหมค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

#7 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 October 2008 - 09:18 PM

อาม่าอายุเกินไปหน่อยเดียวเองนะครับ น่าจะอนุโลมให้โอกาสนะครับ ผมจะได้สมัครด้วย
๕๕๕๕๕

#8 คนรักบุญู

คนรักบุญู
  • 203 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2008 - 09:52 AM

ทำไมต้องกำหนดอายุด้วยล่ะคะ ไม่เข้าใจเลย ...แค่กำหนดบุคลิกส่วนสูงรูปร่างหน้าตาก็น่าจาพอนะคะ คนอายุเกิน 25 ก็เลยอดเลย TT_TT

#9 about

about
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 October 2008 - 02:46 PM

คุณสมบัติได้หมด ยกเว้นเรื่องอายุค่ะ เศร้า......

เกินมา 4 ปี สมัครได้มั้ยคะ

#10 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 29 October 2008 - 06:27 PM

แหมน้ำฝน มาก่อนเดี๋ยวจะไปแกล้งนะะะะ ถ้ามีโอกาสล่่ะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#11 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

โพสต์เมื่อ 30 October 2008 - 04:41 PM

จะดีหรอค่ะไม่ดีมั่งแกล้งกัน หุหุ

#12 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 31 October 2008 - 04:19 PM

สมัครดีมั้ยเนี่ย แต่รับบุญถ่ายรูปริ้วขบวนให้อาสาสมัครแล้วอ่ะ T__T ไม่เป็นไร บุญเหมือนกัน
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด