ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากร่วมงานกับปัญจสิขะ คับผม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr23606

usr23606
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 03:56 PM

ผมอยากเป็นหนึ่งในทีมงานปัญจสิขะครับผม

ผลงานมีคุณภาพหมดเลย

อยากทำงานช่วยหลวงพ่อ

อยากเป็นปัญจสิขะเทพบุตร

ต้องทำไงครับผม

#2 ลูกได้เกิดใหม่

ลูกได้เกิดใหม่
  • 60 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2008 - 01:12 PM

ใช่ๆ เรา เคย อยาก เข้า ไป แต่ เรา ก็ไม่รู้ว่า ทำอย่างไร

เรา แต่งเพลงได้ ร้องเพลงได้ เล่นกีต้าร์ ได้ นะ

รักบุญ ด้วย

สาธุๆๆ
ลูกได้พบกับสิ่งที่ลูกตามหามาตลอด

#3 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2008 - 03:09 PM

เคยอยากเข้าไปเหมือนกัน.. นานแล้ว

เราเล่นกีต้าร์ได้.. ฮารโมนิก้าได้.. ชอบมาก.. ตีกลองได้(ไม่เก่ง)(เมื่อย)
ร้องเพลงได้ (แต่ไม่อยากร้อง.. ให้คนอื่นร้องดีกว่า.. 555..).. รักบุญด้วย..
555.. เหมือนเลียนแบบเลย แต่เปล่านะ..
ในชีวิตฟังเพลงมาเยอะมากๆๆๆๆๆ.. ทุกแนวทุกสไตล์ที่เคยมีก็ว่าได้.. เป็นคนบ้าเพลงมาก่อน..
แต่งเพลงดองไว้สมัยเป็นวัยรุ่นเยอะพอสมควร.. แล้วก็กลอนฟุ้งๆฝันๆอีกบาน..
เชื่อไหมว่า.. คิดจะเป็นนักร้อง นักดนตรีตั้งแต่อยู่ ป.4.. แต่พอโตมา.. ทางบ้านไม่สนับสนุน..
แต่ในใจก็ยังเก็บความฝันนี้เอาไว้.. ว่าสักวันจะออกผลงานเพลงมาสักชิ้นหนึ่งให้ได้ในชีวิตนี้..
แล้วทุกอย่างก็ใกล้จะกลายเป็นเพียงความฝัน เมื่อวันเวลาผ่านไป.. เราก็ไม่ได้ขวนขวายอะไรด้วยแหละ..
มาวันนี้.. บอกไม่ถูก.. ดีใจ ปลื้มใจ ที่คุณครูไม่ใหญ่เมตตาให้โอกาสเรา..

ตอนนี้เลยรู้สึกเฉยๆ.. เพราะไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหน..
จะอยู่ปัญจะสิขะ หรือ วงสังกะสี หรือ ขวดถ้วยถังกะละมังหม้อ.. (ชื่อวงที่เคยคิดเล่นๆว่าจะตั้งสมัยวัยรุ่น 555)
ถ้าใจรักที่จะทำ.. แม้มีโอกาสเพียงหริบหรี่.. แต่เมื่อบวกใจรักแล้ว.. ก็ทำได้ทั้งนั้นไม่ว่าอยู่ที่ไหน..
แต่อย่างไรก็ตาม.. ปัญจะสิขะ.. ก็เป็นแบบอย่างที่ดีในการทำเพลงธรรมมะ.. ที่เราชื่มชมในใจมาโดยตลอด..
และน่าจะตลอดไปด้วย.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#4 usr23606

usr23606
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2008 - 05:52 PM

ผมร้องเพลงได้ครับ

ชอบร้องเพลงครับผม

#5 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2008 - 10:07 PM

wink.gif cool.gif tongue.gif ผมก็ร้องเพลงได้ แต่...เอาไว้ไล่แขกนะ555 happy.gif happy.gif happy.gif

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  5256.gif   36.24K   12 ดาวน์โหลด

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#6 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 24 October 2008 - 01:20 PM

อยากร้องเพลงให้วัดค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#7 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 October 2008 - 03:31 PM

อ้อ...มิน่า ถึงแต่งเพลงเก่ง อย่างมืออาชีพ
555
...
ก็อย่างที่ท่าน Innerspot ว่าไว้น่ะนะจ๊ะ
ใคร ท่านใด ที่มีความสามารถ และมีใจรักบุญ ประสงค์จะร่วมทีมงาน ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
นอกจากเรื่องใจ ที่รักบุญ อยากทำงานให้พระศาสนาแล้ว
..
ให้ดูเวลา ของตน และ เรื่องค่าตอบแทน ให้ชัดเจน
เช่น สามารถมารับอาสาฯได้ ทุกวัน เต็มเวลาไหม หรือจะช่วยอยู่ที่บ้าน
และต้องการค่าตอบแทนไหม?? ถ้าต้องการ มากน้อยเท่าใด ให้แจ้งด้วย
รวมถึงที่พัก ฯลฯ สามารถดูแลตนเองได้เท่าใด
..
นอกนั้นก็ รวบรวมผลงานที่มี ส่งให้กับหน่วยงาน ที่ท่านสนใจ
อาจปรึกษาท่าน web master ทั้งหลายก็ได้ ถึงวิธีส่งงานให้ทีมงานนั้นๆ
หรือผ่าน ขั้นตอนของทีมงาน
..ให้ที่อยู่ email และ เบอร์โทรฯ ที่สะดวกไว้
...
หลังจากนั้น ก็รอนิ่งๆจ้ะ
ถ้าทางทีมงานสนใจ และติดต่อไปเองจ้ะ
...
แล้วเราก็อาจเห็น ...คนดัง เกิด ในวงการเช่นเพื่อนเราบางท่าน
ได้บุญไปเน็ตๆๆ

#8 ปานสิญา

ปานสิญา
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 October 2008 - 10:08 PM

เด็กอนุบาลฯนี่ เก่งหลายด้านเลยเนาะ
ชมจากใจจริง
อนุโมทนาบุญกับเจ้าของกระทู้
และผู้อยากช่วยงานหลวงพ่อทุกท่านค่ะ สาธุ
 "ไม่มีอะไรใหม่  ต้องแสวงหาอีกแล้ว  เพราะใจของฉัน  มีพระแก้วใส"