ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

จะส่งเพลงได้ที่ไหนครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr23606

usr23606
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 October 2008 - 05:56 PM

ผมแต่งเพลงกฐินไว้

และเปลี่ยนเนื้อจากเพลงอื่นมาครับ

จาส่งให้ได้ที่ไหนครับ

อยากให้ปลื้มด้วยกัน

#2 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 October 2008 - 07:44 PM

ถ้าแต่งเพลงไว้.. แล้วจะส่งจริงๆนะ..

1. ต้องระวังเรื่องลิขสิทธ์ทำนองที่ไปเอามา.. บางเพลงไม่มีปัญหา.. แต่บางเพลงมีปัญหานะ..
แต่ถ้าเคลียร์ตรงนี้ได้.. ไม่มีปัญหาก็ต่อด้วยข้อ 2. เลย
2. ระวังเนื้อร้องให้ดี.. ตรงนี้ถ้าสามารถโพสให้เพื่อนๆช่วยกันดู ช่วยกันแก้ไขก่อนก็จะดีมากๆ
เพราะหากเนื้อเพลงมีจุดที่ไม่เหมาะสม(ในแง่ความหมายนะ) เพื่อนๆจะช่วยคุณได้..
ก่อนที่คุณจะเสียตังค์ทำกระทั่งเสร็จ.. แล้วมาเจอทีหลังว่าต้องปรับเนื้อเพลง..
3. ต้องทำดนตรี และร้องอัดมาให้เสร็จเลย.. เพราะถ้าส่งไปแต่เนื้อเพลง.. ไม่มีใครทำต่อให้จ้า..
ล้านเปอร์เซ็นต์.. เพราะมีคนแต่งโดเรม่อนส่งมานานแล้ว.. ส่งมาแต่เนื้อ.. ไม่มีใครทำต่อจ้า
เพราะทีมงานเขางานล้นมืออยู่แล้ว.. เพลงที่ได้ออกอากาศทั้งหลายเขาก็ทำเสร็จทุกอย่างแล้วค่อยส่งทั้งนั้นจ๊ะ..

เอาใจช่วยคนทำเพลงทุกคนจ้า.. แต่คุณต้องฮึดพอสมควรนะ.. มีอะไรปรึกษาได้.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 October 2008 - 07:50 PM

ส่งมาให้ฟ้าร้างค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#4 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 October 2008 - 11:12 PM

คุณหน้าใสฯน่ะพูดถูก..จ้ะ
คงต้องเตรียม และ ทำเองจนเสร็จทุกอย่าง..
เพราะพระเดชพระคุณหลวงพ่อท่าน มีคนทำงานไม่พอ..จริงๆ
...
ถ้ามีกำลัง และ ฝีมือ ก็ลุยให้เสร็จ เหมือนคุณหน้าใสฯ
ที่พวกเราปลื้มกันทุกวันนี้นะจ๊ะ
...
แต่ถ้าไม่มีกำลังพอจริงๆ ทำได้แค่ไหน
ก็เอาแค่นั้นนะ..ดีมั้ย
อย่าเพิ่งท้อกันก่อน
...
ฝากให้คุณฟ้าร้างท่านส่งให้ทีมงานแล้วกัน..
เผื่ออาจจะตรงความต้องการของทีมงาน
ก็อาจลดงาน ของทีมงาน ลงไปได้บางส่วน..
เอาใจช่วย..ทุกท่าน ให้ได้บุญนะจ๊ะ
อนุโมทนาบุญ กับ ทุกท่านด้วยจ้า

#5 *ลมเหนือ*

*ลมเหนือ*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 30 May 2011 - 01:52 PM

บังเอิญผมมีแต่ทำนองกับเนื้อ จะให้เล่นเองร้องเองมันไม่ค่อยถนัด ส่วนทำเป็นวงเพื่อนๆๆก็หนีกันไปทำงานหมดแล้ว พี่ๆๆช่วยปรึกให้คำปรึกษาผมหน่อนได้ไหมจะทำไงดี มีแต่เนื้อกับทำนองอะคับ ไงก็ฝากเมลไว้เผื่อจะได้ปรึกษากันได้ [email protected]ไว้จะรอรับคำปรึกษานะคับ