ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อีกแว๊ววววว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 LADY RACHEL

LADY RACHEL
  • 57 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2008 - 12:08 AM

เฮ้อ คะ เฮ้ออออออออ

วันหล่อหลวงปู่พลาดไป ตั้งใจไปวันกฐินแทน บอกชาวบ้านเค้าไปทั่วทะเลทรายว่าจะไปงานวันทอดกฐินที่เมืองไทย วันนี้กะไปรับใบอนุญาติออกนอกประเทศ ปราาาาากฏว่า...

ไปไม่ได้นะคะ คุณ เพราะว่าตารางการทำงานของคุณมีวันหยุดแค่หนึ่งวัน ตามกฏของบริษัท คุณห้ามออกนอกประเทศไปไหนคะ

dry.gif นี่ หน้าเป็นงี้เลย หลังจากวูบไปหนึ่งวูบ

อ้าวววว เหรอออออ

ความจริงก็รู้อยู่ แต่คิดไปเองว่า เค้าจะให้ไปได้ ถ้าเรายืนยันว่าเราจะกลับมาทันดิวตี้ เพราะตั้งใจจะซื้อตั๋วเต็มกลับ และกะว่าจะไปถึงเมืองไทยเช้า แล้วกลับค่ำวันนั้นเลย

ที่สำคัญ เราอยากพาเพื่อนอีกสี่คนไปวัดด้วยกัน นั่นคือเหตุผลตอนแรกเลยที่เห็นตารางการทำงานว่ามีวันหยุดวันเดียว เพราะรุ้ว่าเหนื่อยแน่ แต่ตัดสินใจไป เพราะจะได้พาเพื่อนอีกสี่คนไปวัด

เฮ้ออออออออออออออออออออ ไม่ได้ไปอีกแล้วววววววววววววว

แต่งัยก็ร่วมบุญกับทางเวบเหมือนเดิมนะคะคุณเอ๊กซ์ เด๋วจะหาทางส่งเงินไปคะ อยากได้เบอร์บัญชี พอดีตอนนี้เมืองไทย ดึกมากแล้ว ไม่เห็นมีใครออนเอ็ม เลยมาลงที่นี่ไว้บอกข่าว เพราะพรุ่งนี้เช้ามืดก็ไปบินแล้วคะ กลับมาก็ทุกคนคงยุ่งๆ กันแล้ว

แต่ว่ายังงัยจะพยายามออนไลน์ ที่วอชิงตันนะคะ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆ คนด้วยนะคะ

#2 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2008 - 01:57 AM

เพี้ยง ขอให้มีปาฏิหารย์นะคะ

วันนี้มีปาฏิหารย์กับเราเหมือนกันค่ะ

เราต้องเหมารถแท็กซี่เพื่อพายายไปวัดค่ะ

ยายเดินเองไม่สะดวก ต้องนั่งรถเข็น

และพี่แท็กซี่คนที่ติดต่อไว้ เขาคิด 2000

เราก็เครียดเหมือนกันค่ะ เพราะว่ามันเกินงบที่เราตั้งไว้

เราก็อธิษฐานว่าขอให้ได้รถที่ไปถูกกว่านี้

และคนที่จะไปที่เป็นคนขับรถ ขอให้เขาอยากไปกับเราด้วย

วันนี้ บังเอิญมาก เรียกรถแท็กซี่ คนขับรถเป็นผู้หญิง

เรานั่ง เราก็ไม่ได้พูดอะไร พี่เขาก็ชวนเราคุย

เขาทักขึ้นมา ก็เลยได้คุยกัน

เราก็เลยคุยเรื่องจะเหมาเขามาวัด

เขาบอกว่า แล้วแต่เราจะให้ ให้เท่าไรก็ได้

เพราะว่าเขาอยากมาวัดอยู่แล้ว

เคยมีคนแนะนำให้มา ไม่มีโอกาสเสียที

เราเลยบอกพี่เขาว่า งั้นเราหุ้นกันนะ

เราออกค่าเช่ารถให้พี่ พี่ออกค่าแกซ

เราก็เลยให้เขา พันนึง

พี่เขาบอกว่า เท่าไรก็ได้ แล้วก็นัดกัน

มารับเราที่บ้านวันอาทิตย์ตีสี่ค่ะ

กรี๊ดสลบ

ขอให้คุณ lady rachel ได้มานะคะ เพี้ยงๆ ๆ ๆ ๆ happy.gif

#3 Regenbogen

Regenbogen
  • 441 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2008 - 03:07 AM

เอาใจช่วยลุ้นรักษาใจใสไว้นะ

#4 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2008 - 10:36 AM

อธิษฐานค่ะ

เพื่อนๆ สี่คนที่จะพามาวัด คนไทยหรือคนต่างชาติค่ะ ถ้าคนต่างชาติ ไม่ต้องห่วง บอกให้เขามาเลย มาหา Lucky หรือ เจี๊ยบที่เสา C18 หาไม่เจอ อยู่ที่เสา C18 เป็นหลักไว้ ไม่อีกอึดใจเดี๋ยวมีอาสาสมัครมาลุมล้อมค่ะ ไม่ต้องห่วง

แต่ถ้าเป็นคนไทย ก็ให้มาเถอะ ให้มากันเองนั่นแหล่ะ V Guide เยอะแยะค่ะ

#5 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2008 - 03:42 PM

งานนี้ ไม่ได้แล้วค่ะ

ครั้งแล้วครั้งเล่า....ผังอย่างนี้ ต้องแหกผังเก่าค่ะ.....

สู้ตายสิคะ สู้สู้ๆ

หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#6 homer324

homer324
  • 522 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2008 - 06:38 PM

แหม..ถ้าอยู่เมืองไทยก็ดีสิครับ..

จะได้บอกว่า..ไม่ต้องลา มาเล้ยยยย..

เห็นทีต้องบอกว่า..ไม่ต้องลา นั่งเครื่องฯมาเล้ยยยย..

is it possible? or via miracle eventually..

#7 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2008 - 06:48 PM

อยากบอกคุณ LADY RACHEL นะคะ ว่าต้องแหกผัง ต้องตั้งใจว่าให้มาให้ได้ และก็อธิษฐานขอหลวงปู่เอา

ส่วนตัวดิฉันนะคะ ก่อนวันหล่อหลวงปู่ งานก็มีปัญหา วุ่นวาย วันไหนไม่เป็น ก็มาเป็นเอาวันพุธ พฤหัส ที่วันศุกร์จะเป็นวันหล่อหลวงปู่ แต่ก็ไม่สนใจค่ะ ก็พยายามทำใจใสๆ แล้วก็มาวัดอย่างไม่กังวลใจอะไร

ครั้งนี้ก็เหมือนกัน เริ่มอาการ อุปกรณ์ที่อยู่ในความดูแลเสียหาย ถ้าตามปกติก็ต้องมีคนอยู่ดูแล ช่วงเสาร์ อาทิตย์ด้วย เพราะยังซ่อมไม่ได้ ช่างไม่อยู่ ออกต่างจ้งหวัด และเสี่ยงกว่าครั้งที่แล้วคือถ้าอุปกรณ์อีกตัวที่ทำงานแทนอยู่เสียอีก ระบบทั้งหมดก็จะพลอยเสียงเพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว แต่ก็ไม่สนค่ะ....ยังไงอาทิตย์นี้ก็ต้องไปกฐินอยู่แล้ว

ที่เล่ามายาวนี้ ก็เพื่อจะบอกว่า ฝ่ายตรงข้ามกับพระ น่ะค่ะ ซึ่งมักจะเรียกกันว่า เฉาก๊วย หรือ เจ้าดำ เค้า..น่ะ เป็นคนทำทั้งนั้น เค้าต้องการจะขัดขวางการสร้างบารมีของพวกเรา ถึงจะตัดใจทิ้งงานไป ก็กะหวังจะให้ใจหมอง ใจไม่ใส บุญหล่นหาย

ฉะนั้น...ก็อย่าไปหลงกลเค้า

10 ตุลา ที่ผ่านมา เป็นวันอัญเชิญ ...อัญเชิญใครก็คงทราบใช่ไม๊คะ
แล้ววันที่ 2 พ.ย. นี้ เป็นวันกฐินของท่าน ท่านเป็นประธานกฐิน

มาทำให้ท่านปลื้มกันเถอะค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#8 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2008 - 10:05 PM

อธิษฐานจิตค่ะ
ได้ตั้งจิตอธิษฐานว่า ขอให้ได้มาร่วมบุญใหญ่ทุกบุญกับหลวงปู่ หลวงพ่อ และคุณยายทุกบุญ
ตั้งแต่นั้นมา ได้มาทุกครั้งเลยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#9 เศรษฐีหน้าใส

เศรษฐีหน้าใส
  • 177 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2008 - 12:09 AM

อุปสรรค มีไว้ให้ข้าม ไม่ใช่เอาไว้กลุ้มคร๊าบบบ...มาให้ได้สิ ใช้วาจาอันไพเราะของเรา บวกกับหลวงปู่ใสแจ๋วกลางท้อง เจรจากับหัวหน้า รับรอง Success

#10 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2008 - 02:20 AM

อย่างงัยผมก็ขอสาธุกับความตั้งใจอันเป็นกุศลของเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับผม

#11 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2008 - 10:05 AM

ผมก็ต้องทำงานวันอาทิตย์นี้....แต่ก็จะมาแน่นอน....เพื่อวงบุญพิเศษ.....สู้สุดใจครับ

#12 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2008 - 08:54 PM

ใช่ๆๆ ต้องทลายผังที่เจ้าเฉาก๊วยสอดละเอียดมาให้เป็นอุปสรรค ทำให้ไม่ได้บุญเต็มที่ วันหล่อทองหลวงปู่ยังมีผู้นำบุญยอมลาออกจากงานเลยนะคะ ถ้าเราแพ้เขาครั้งแรก ครั้งต่อๆ ไป เขาก็จะชนะเราตลอด

ขอเอาใจช่วยนะคะ นึกถึงบุญ นึกถึงหลวงปู่ ทุกวินาที ทุกลมหายใจเข้าออกเลยนะคะ happy.gif

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)