ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้เพลงรายการเดินไปสู่ความสุข

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2006 - 02:57 PM

ผมชอบเพลงบรรเลงไตเติ้ลของรายการเดินไปสู่ความสุขที่เป็นเปียโนน่ะครับ อยากจะได้เก็บเอาไว้ ไม่ทราบทางเวปมาสเตอร์หรือเพื่อนพอจะมีไหมครับ อยากดาวโหลดเก็บไว้น่ะครับ ฟังแล้วสบายใจ เอาไปฟังก่อนการนั่งสมาธิ คงทำให้ปรับใจได้เร็วขึ้นครับ

#2 MiraclE...DrEaM

โพสต์เมื่อ 09 January 2006 - 05:50 PM

ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ เอาแต่ชื่อเพลง กับอัลบั้มของใครก็ได้ ผมจะได้ไปหาซื้อตามร้านขายซีดีครับ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#3 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2006 - 07:28 PM

ผมลองเปิดดูรายการ "เดินไปสู่ความสุขแล้ว" ไม่เห็นพบเพลงบรรเลงเปียโนที่ว่านะครับ

ได้ยินแต่เพลงที่มีคนร้องด้วย ชื่อ เขาคอยคุณ ครับ

http://www.dmc.tv/do...v47/mp3/019.zip

ไม่ทราบว่าเป็นตอนไหน (วันไหน) ของรายการ ที่คุณ MiraclE...DrEaM ได้ยินเพลงบรรเลงที่ว่าครับ?

#4 MiraclE...DrEaM

โพสต์เมื่อ 11 January 2006 - 07:20 AM

อ่า...เท่าที่เห็นมันจะมี 2 เพลง เพลงแรก ก็เพลง เขาคอยคุณ อยู่ อีกเพลงก็เพลงที่เป็นเปียโนที่ผมพูดถึงจะไม่มีคนร้องเลย เป็นบรรเลงเปียโนล้วนๆ จะเห็นชัดๆ ตรง สปอต โฆษณา ของรายการเดินไปสู่ความสุขก็มีนะครับ ตรงช่วงที่ เค้าพูดว่า "คนที่คุณเห็นอาจจะมีใช่คนสวยที่สุด รวยที่สุด แต่คนเหล่านี้ก็มึความสุขที่สุด" บริเวณช่วงนั้นแหละครับ เพลงนี้มักจะเป็นตอนช่วงที่รายการใช้ภาพธรรมชาติน่ะครับ...พอจะนึกออกไหมครับ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#5 tvtoto

tvtoto
  • 67 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 July 2009 - 02:06 PM

ไม่เห็นมีไฟล์เพลงเลยอ่ะ.. รบกวนอีกทีครับ..
อยากได้
TVtoto : Tochigi, Japan