ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เทวดาจะล้างเกาะให้สะอาด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เด็กน้อย...หัดเดิน

เด็กน้อย...หัดเดิน
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 10:18 AM

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา อาทิตย์ที่ 9/11/2008

ใครได้ไปปฏิบัติธรรมที่วัดบ้างคะ

ตอนที่ทางเจ้าหน้าที่เปิดเสียง เหมือนเล่านิทานชาดก หรืออะไรสักอย่าง ประมาณตอนพักเที่ยง ไปหาบ่ายโมงอ่ะค่ะ

ที่เนื้อเรื่องประมาณว่า
.................

มีคนไปพบเกาะแห่งหนึ่งซึ่งเดิมทีเป็นที่อยู่ของเทวดาผู้รักษาเกาะ
เทวดาบอกว่าถ้าจะอยู่ที่เกาะนี้ก็ได้นะ
แต่ต้องไม่ทำความสกปรกเละเทะใส่นะ

นานไป..........

คนเหล่านั้นก็ร้องรำทำเพลง กินเหล้า เมา เละเทะ เรี่ยราดใส่เกาะแห่งนี้จนสกปรก

เทวดารับไม่ไหวแล้ว

เลยลงมาเตือนว่า ..........

ถ้าเธอทำอย่างนี้..........เหล่าเทวดาจะทำการล้างเกาะให้สะอาดนะ

คนเหล่านั้นก็มีทั้งคนที่เชื่อและไม่เชื่อ

คนที่ไม่เชื่อเพราะมี.........มาร.......มาบอกว่า...เทวดาแค่ขู่ไปอย่างนั้นแหละ

ส่วนคนที่เชื่อ..........ก็บอกว่า.....มันอาจจะเป็นจริงอย่างเทวดาท่านบอกก็ได้ เราควรจะเตรียมตัวไว้ก่อนก็ดีนะ

เผื่อถ้าเกิดเป็นเรื่องจริงก็จะได้ไม่เสียหาย

แต่ถ้าไม่จริงก็แล้วไป

........................

จำได้เท่านี้ล่ะค่ะ

ไม่รู้ว่าเล่าถูกหรือเปล่า

ใครที่รู้เรื่องนี้รบกวน เล่าให้ฟังทีค่ะ

เพราะรู้สึกว่าจะเข้ากับสถานการณ์บ้านเมืองดีเหลือเกิน

และเรื่องนี้เขาต้องการบอกอะไรหรือเปล่า

#2 WB

WB
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 12:10 PM

อะไรว้าาาาาาาาา กะลังตื่นเต้น ลืม shot เด็ดได้ไงเนี่ย อิอิ

#3 usr24472

usr24472
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 01:20 PM

omg_smile.gif rolleyes.gif red_smile.gif

#4 สุภาพบุรุษ072

สุภาพบุรุษ072
  • 597 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 03:11 PM

ผมว่าน่าจะขึ้นอยู่กับบาปของแต่ละคนที่กระทำรวมกันเข้า ทำให้เกิดปรากฏการณ์ภัยธรรมชาติเช่นนั้น

#5 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 November 2008 - 10:00 AM

ใช่ครับผมก็ว่าเป็นเพราะกรรมตามมาทัน

ใช่ครับผมก็ว่าเป็นเพราะกรรมตามมาทัน

#6 จอมเทพ

จอมเทพ
  • 466 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 November 2008 - 10:15 PM

อื่ม...จอมเทพเคยฟังเหมือนกันครับ ก็ทำนองนี้แหละครับ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะจริงรึเปล่านะ 555 แต่ว่าเทวดาที่ทำหน้าที่ เรียกลม เรียกฝน มีอยู่ครับ

และก็คับค้ายคับคาว่า จะเคยมีอยู่เรื่องหนึ่งที่เทวดาทั้งหลายพากันดลบันดานให้ห่าฝน ที่เป็นดาบบ้าง หอกบ้างตกลงมาใส่ชาวเมืองที่ได้ช่วยกันทำร้ายพระสงฆ์จนเสียชีวิตครับ

แต่ที่จะมีเหตุเช่นนี้ได้ ปัจจัยหลักก็มาจากกำลังบาปของผู้คนเหล่านั้นด้วยครับ จอมเทพรู้แค่นี้แหละครับ ไปละ
กุญแจวิเศษ