ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอคลิบเพลงน้อง Connie ค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สายธารธรรม

สายธารธรรม
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 November 2008 - 09:24 PM

ชอบคลิบน้อง Connie ที่หลวงพ่อเปิดทุกวันในช่วงนี้มากๆ เสียงเธอเพราะมากๆๆๆเลยค่ะ ฟังกี่ครั้งก็ไม่มีเบื่อเลย แถมเพลงความหมายดีอีกต่างหาก

ถ้าใครมีขอบริจาคหน่อยนะคะ และถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะมี 2 คลิบใช่มั๊ยคะ คลิบแรกที่ร้องสดๆไม่มีทำนอง และคลิบที่ 2 ที่เปิดอยู่ช่วงนี้

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

บุญเป็นพลังแห่งความบริสุทธิ์

ที่จะบันดาลให้เกิดความสุข ความสำเร็จในชีวิตในทุกๆระดับ

#2 อาสาสมัครรักบุญ

อาสาสมัครรักบุญ
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 November 2008 - 11:03 PM

อยากได้เหมือนกันค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเช่นกันค่ะ

#3 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 November 2008 - 11:11 PM

glare.gif http://www.youtube.c...feature=related

#4 usr24472

usr24472
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 November 2008 - 08:26 AM

อยากได้
ฟังเสียเป็น MP3 คะ ใครมีบ้างคะ ขอบริจาคหน่อยนะคะ

#5 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 18 November 2008 - 10:40 AM

มีแบบ mp3 ด้วยนะ smile.gif
http://www.uploadd.c...MDCJZCR45EYY4YX

หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#6 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 November 2008 - 11:36 AM

อูยยย.. ถูกจายยย..

พี่หมอทำดี..

คุณ Beckham ก็ทำดี.. (ใช่ Beckham ป่าวววหว่า..)

555.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#7 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 November 2008 - 02:01 PM

ขอบคุณหลายๆ เด๊อ สาธุ

#8 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 November 2008 - 03:37 PM

อืมห็..... เอาด้วย เอาด้วย

ขอบคุณค่า
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#9 Marina

Marina
  • 171 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 November 2008 - 07:02 PM

สาธุ สาธุ

#10 สายธารธรรม

สายธารธรรม
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2008 - 04:03 PM

ขอบคุณมากค่ะ สาธุ สาธุ หลายๆรอบเลย

วันนี้ได้เนื้อเพลงมาค่ะ ใครสนใจจะร้องตาม ได้เล้ย!!

"Somewhere over the rainbow, way up high
There's a land that I heard of once in a lullaby
Somewhere over the rainbow, skies are blue
And the dreams that you dare to dream really do come true

Someday I'll wish upon a star and wake up where the clouds are far behind me
Where troubles melt like lemon drops away above the chimney tops
That's where you'll find me

Somewhere over the rainbow, bluebirds fly
Birds fly over the rainbow
Why then, oh, why can't I?
If happy little bluebirds fly beyond the rainbow
Why, oh, why can't I? "

บุญเป็นพลังแห่งความบริสุทธิ์

ที่จะบันดาลให้เกิดความสุข ความสำเร็จในชีวิตในทุกๆระดับ

#11 ปีติบุญ

ปีติบุญ
  • 153 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 06:54 PM

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

#12 ปีติบุญ

ปีติบุญ
  • 153 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 November 2008 - 05:09 PM

อยากได้คลิปการแสดงดนตรีของหนูโมคินเด็กเกาหลีที่เล่นดนตรีได้น่ารักมาก คุณหมอป๊องหรือคุณฟ้าร้างพอจะมีไหมคะ