ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

กระทู้ทั่วไป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 15 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr27195

usr27195
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 12:09 AM

อยากทราบประสบการณ์ตรง
ของผู้มี สระผงของขวัญปากนำ้ รุ่น1
บุญฤทธิ์
อธิฤทธิ์
ปฏิหาร์
เคร็ดลับ.........
เคยอธิฐานก่อนนั่งสมาธิหรือไม่
ผลการปฎิบัตเป็นเช่นไร

#2 WB

WB
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 12:38 AM

ผมมีเคล็ดลับวิธีนั่งสมาธิให้ได้ผลเร็วมาฝากครับ

เคล็ดลับคือ ไม่ต้องคิดอะไรครับ ให้ไม่คิดอะไรเลย แล้วจะรู้เองว่าเคล็ดมันไม่ลับอีกต่อไป งิงิ

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 08:38 AM

อธิฤทธิ์ = อิทธิฤทธิ์

ปฏิหาร์ = ปาฏิหาริย์

เคร็ดลับ = เคล็ดลับ

อธิฐาน = อธิษฐาน

ปฎิบัต = ปฏิบัติ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#4 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 09:56 AM

สระผง - พระผง

ปากนำ - ปากน้ำ

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#5 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 10:10 AM

สรุปว่า กระทู้นี้ มาทดสอบความรู้ภาษาไทย ??!!
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#6 ::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::

::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::
  • 706 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 10:30 AM

คือ.....เราต้องอนุรักษ์ภาษาไทยให้ดีนะครับ สิ้นภาษาก็สิ้นชาติ...

ที่สำคัญ....ภาษาไทยเป็นภาษาที่เก็ยรักษาความรู้ในวิชชาธรรมกายไว้นะครับ

#7 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 10:38 AM

เก็ยรักษา = เก็บรักษา
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#8 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 12:07 PM

ไม่ใช่กระทู้สอบภาษาคร๊าบบบบบ.....

แต่ระหว่างกำลังคิดว่าจะตอบยังไงดี ก็เลยฆ่าเวลาไปก่อนไงครับ เดี๋ยวจะดูเงียบเหงาไปนะครับ

คนสวยใจร้าย

รูปหล่อก็ใจร้าย
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#9 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 01:18 PM

ช่ายยย ใจร้าย แค่เป็นคนสมัยใหม่ ที่บางที่ไม่รู้ว่าคำไหน ร เรือ หรือ ล ลิง

ส่วนตัวบางทีิก็พิมพ์ผิดเหมือนกัน จาก บ ใบไม้ เป็น ย ยักษ์, จาก ด เด็ก เป็น ก ไก่ เพราะว่าแป้นพิมพ์อยู่ใกล้กันอ่ะค่ะ

55555 น่าสงสารคนถาม

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#10 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 05:28 PM

เด็กไทยสมัยนี้ ภาษาไทย ไม่แข็งแรงเลยนะคะ

ต้องเปิดกระทู้ ภาษาไทยวันละคำดีไหมเอ่ย

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#11 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 05:42 PM

เฮ้ เฮ้ เลี้ยวเข้าป่าเข้าดงไปไหนกันแล้ว

กลับมาที่คำถามที่เจ้าของกระทู้เขาทิ้งไว้บ้างสิครับ

ไม่มีใครเข้ามาตอบเลยหรือ

ปล.ผมเข้ามาเชียร์กระทู้แล้วนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมเป็นต้นเหตุพากระทู้หลงทาง

#12 tor

tor
  • 356 โพสต์
  • Interests:meditation

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 07:02 PM

ผมคล้องรุ่น 1 ตอนที่ภรรยาท้องลูกสาวคนที่ 2 อายุครรภ์ประมาณเกือบ 2 เดือน เธอไปทำงานแล้วตกเลือดที่ทำงาน เพื่อนที่ทำงานพาส่งโรงพยาบาล หมอคีบก้อนเลือดออกมาเเล้วบอกว่าแท้งเเล้ว หมอให้นอนโรงพยาบาล ให้ยาขับเลือดเพื่อให้ซากทารกที่เหลือหลุดออกมาเอง ผมกับภรรยาเสียใจมาก แต่ผมก็ยังหวังลึกๆ ว่าไม่น่าเกิดกับครอบครัวเรา เลยอธิษฐานขออัศจรรย์กับหลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย และขออานุภาพพระผงรุ่น 1 ที่คล้องคออยู่ และไปบริจาคโลหิตที่ รพ.นั้นเพื่ออุทิศกับเด็กและกายละเอียดทั้งหลายในบริเวณนั้น ภรรยานอน รพ. 2 คืน ไม่ปวดท้องเลย ยาที่ให้ไปขับเลือดไม่ออกฤทธิ์ เลยขอหมอกลับบ้าน ก่อนกลับบ้านหมอขอให้ขึ้นขาหยั่งเพื่อตรวจภายใน หมอตกใจมาก บอกว่าเด็กยังอยู่ เลยทำอัลตร้าซาวน์ เด็กอยู่จริง หัวใจเต้นดึบๆ เลย ผมกับภรรยาดีใจมากครับ เรื่ืองนี้ทำให้ผมขนลุกและปลื้มมากๆ บุญมีจริง ผลของบุญมีจริง ที่พึ่งอื่นนอกจากบุญไม่มี ตอนนี้ลูกสาวคนนี้ 3 ขวบแล้ว เกิดวันที่ 10 ตุลาคม 2548 ผมสบายมากๆ ครับ บอกกับทุกคนว่าวันเกิดลูกสาวคนนนี้หลวงพ่อจัดงานบุญใหญ่ให้ไปร่วมทุกปี สบายเลย แต่ตอนนี้เธอดื้อมาก แก่นแก้วเป็นที่สุด เวลาไปวัดต้องอยู่ท้ายศาลาครับ
อัตตาหิ อัตตโนนาโถ = กายเป็นที่พึ่งแห่งกาย

#13 จอมเทพ

จอมเทพ
  • 466 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 08:51 PM

โอ้วววววววววว ดีใจด้วยนะครับ นักเรียนอนุบาล tor
กุญแจวิเศษ

#14 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 November 2008 - 10:05 PM

พระผงของขวัญปากน้ำรุ่นหนึ่งหรือรุ่นไหนก็มีอานุภาพทั้งสิ้น

แต่ถ้ามีแล้วไม่สร้างบารมี ท่านก็จะไม่อยู่กับเราอีกต่อไป

คนที่จเออานุภาพของหลวงปุ่มีมากมาย แตกต่างหลากหลายวิธีการ

แม้คนที่อยู่ไกลถึงต่างแดนไม่เคยพบพานวิชชาธรรมกาย ท่านยังตามไปรักษาไปเข้าฝันตามมาสร้างบารมี

อานุภาพหลวงปู่บางทีพวกเราเจออยู่ทุกวันแต่เราไม่เคยสังเกตด้วยซ้ำและเราคงคิดไม่ถึงหรอกว่า

หลวงปู่ท่านดูแลเรามากขนาดไหน เคยนั่งรถมาวัดแล้วไฟจราจรเป็นสีเขียวตลอดสายไหม??

เคยอยากกินไอสครีมแล้วรถไอสครีมผ่านมาพอดีทั้งที่ร้อยวันพันปีมันไม่เคยมาขายแถวนี้ไหม??

งานหล่อทองหลวงปู่ที่ผ่านมา ผมไปจะไปได้ต่อเมื่อมีคนมาเปลี่ยนเวร เที่ยงคืนวันที่ 9 คนที่จะมาเปลี่ยนเวรยังอยู่

เชียงราย (ที่ทำงานอยู๋ลพบุรี)เขากลับมาเปลี่ยนเวรทันให้ผมไปหล่อหลวงปู่ได้อย่างไร??

หลวงปู่อยู่กับเราเสมอไม่ว่าเราจะห้อยพระของขวัญหรือไม่ ขอเพียงเราตั้งใจสร้างบารมี

ตามติดท่านไปสู่ที่สุดแห่งธรรมเท่านั้น

#15 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 01:18 AM

เห็นด้วยกับคุณตำรวจรักบุญค่ะ หลวงปู่ท่านเมตตาคุมบุญให้เราตลอด แม้เราจะไม่รู้ตัวก็ตาม

หากยิ่งใจของเราจรดจดจ่ออยู่ที่ศูนย์กลางกายและตรึกระลึกถึงท่านให้ได้ตลอด จะทำอะไรๆ ที่เป็นทางมาแห่งการสร้างบุญ บารมีของเรา ก็เป็นแต่ความสำเร็จค่ะ

#16 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 03:29 PM

...นั่นซินะ...เราว่าท่านคุมบุญให้ทุกคนอยู่แล้วล่ะ เพียงแค่เราปรับกระแส จูนเครื่องรับให้ตรงกับช่องสัญญาณ อันนี้ก็แล้วแต่ประสิทธิภาพของเครื่องรับล่ะนะ ว่ามีความละเอียด มีประสิทธิภาพแค่ไหน...ก็หมั่นเติมความละเอียดให้ ละเอียดสุดละเอียด กันเลยนะคะ

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...