ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

น้ำท่วมอ่ะครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ธนกร สงขลา

ธนกร สงขลา
  • 192 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 09:25 PM

ที่หาดใหญ่น้ำท่วมครับ

#2 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 December 2008 - 09:59 PM

ดูแลรักษาสุขภาพ ด้วยนะคะ เชื่อโรคมักจะมากับน้ำ
แล้วก็ขอให้น้ำลดเร็วๆ นะคะ

ปกติก็มักจะท่วมมากแถวทางรถไฟ ฝั่งหาดใหญ่ใน ท่วมอีกคงคงเป็นแถวนั้ันใช่ไม๊

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#3 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 01:13 AM

น้ำท่วมเพราะน้ำมาก น้ำใจหลากจากทั่วแดน

น้ำใจต่างอ้อมแขน ที่โอบกอดคอยปลอบใจ

น้ำท่วมคงไม่นาน เมื่อถึงกาลน้ำแห้งไป

แต่น้ำจิตในดวงใจ มิแห้งหายเช่นสายธาร

น้ำท่วมแล้วก็ลด ดินกลับมีรสโอชา

น้ำท่วมพัดปุ๋ยมา พาให้ดินนั้นอุดม

พืชพรรณได้งามสม เก็บไปขายได้น้ำเงิน

ชีวิตเป็นอย่างนี้ มีสุขขีมีระทม

เพียงใจไม่จ่อมจม หลงในสุขติดทุกข์นาน

น้ำท่วมไม่เคยร้อน แต่ใจคนร้อนรำคาญ

เลิกทุกข์ทรมาน เพียงทำใจเหมือนน้ำเย็น

น้ำท่วมเพียงชั่วครู่ กิเลสอยู่ชั่วกัปป์กาล

น้ำจะลดอีกไม่นาน ในสังสารยังว่ายวน

รีบไปให้ถึงฝั่ง ก่อนมารรั้งดวงกมล

ดึงจิตติดวังวน หลงเวียนว่ายทะเลมาร รักษาใจใสๆไว้นะครับ

#4 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 07:57 AM

...รักษาสุขภาพนะคะ รักษาใจให้อยู่ในบุญค่ะ ...

ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดี

"น้ำท่วมให้หายท่วม ให้น้ำใจไหลท่วมแทน"

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#5 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 08:50 AM

เช้านี้ หาดใหญ่น้ำลดแล้วครับ การจราจรเป็นปกติ จากที่เมื่อวานระดับน้ำสูงครึ่งหน้าแข้งในบางจุด ถนนบางสายเปิดให้รถแล่นได้เพียงซีกเดียว

#6 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 04:57 PM

ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
อยู่ในบุญ แล้ววิกฤต จะผ่านพ้นไปนะคะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#7 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 06:07 PM

ปทุมหนาว รังสิตร้อน กรุงเทพร้อน อ่างทองหนาว