ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

องค์กรมาตรฐาน MSO (Moral Standard Organizations)

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Wilai

Wilai
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2008 - 10:12 PM

ขอเชิญชวนท่านเจ้าของกิจการ และผู้บริหารทุกท่าน เข้าร่วมโครงการอบรมพนักงาน

เพื่อสร้างองค์กรมาตรฐาน MSO (Moral Standard Organizations)

จากที่ได้จัดอบรมมามีความประทับใจทุกรุ่นที่จัดค่ะ

ตัวอย่างที่ 1 ท่านนี้ดื่มเหล้าทุกวันมากว่า 30 ปี (ติดตั้งแต่อายุ 15 เพราะพ่อแช่ไว้ในตู้เย็นเลยแอบดื่มโดยไม่รู้)

ปัจจุบันอายุ 45 ปี มาเข้าร่วมโครงการแล้วได้คิด ได้มีสัมมาทิฐิ

และวันพิธีปิด ได้ปวารณา เลิกเหล้า บุหรี่ ตลอดชีวิต (ปัจจุบันไม่ดื่มเลย ผ่านมา 4 เดือนแล้ว)

ครอบครัว รวมถึง ที่ทำงานดีใจมากๆ เพราะไม่เคยคิดว่าจะทำได้ ทางผู้บริหารได้นำหลักสูตร MSO

นี้จัดเป็นคอร์สฝึกอบรมพัฒนาบุคคลากรทันที

ตัวอย่างที่ 2 พนักงานท่านนี้ได้เข้ามาทำงานที่องค์กรมาตรฐาน MSO ซึ่งเป็นสมาชิกของชมรมคหบดีสัมพันธ์

และได้เข้าร่วมโครงการอบรม MSO ซึ่งท่านนี้เป็นผู้จัดการฝ่าย ชีวิตผ่านเรื่องราวเลวร้ายมามาก

โดยเฉพาะยาเสพย์ติด เหล้า บุหรี่ เจ้าชู้

แต่ปัจจุบันท่านให้สัมภาษณ์ว่า "ชีวิตดีได้ เลิกอบายมุขได้ทุกชนิดและขอเลิกตลอดชีวิตด้วย ก็เพราะอยู่บริษัทที่ดี

สิ่งแวดล้อมดี เป็นองค์กรศีลธรรม"

ขอเอาบุญสร้างเครือข่ายคนดี จากโครงการองค์กรมาตรฐาน MSO นี้ฝากทุกท่านค่ะ

สำหรับรุ่นที่ 12 จัดอบรม วันที่ 16-17-18 ธันวาคม 2551

สอบถามรายละเอียดดได้ที่

โทร.085-9204700 (คุณวิไล / ปสง.ชมรมคหบดีสัมพันธ์ / กองกิจกรรมพิเศษ)

ปล. มีตัวอย่าง "MSOพลิกชีวิต" เกิดขึ้นจากการอบรมอีกมากมายหลายเรื่อง แล้วจะโพสต์มาให้ได้อนุโมทนากันค่ะ

#2 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 December 2008 - 12:05 AM

เป็นโครงการที่ดีมากๆ เลยครับ อยากให้ทุกองค์กรมาอบรมเลยครับ อนุโมทนาบุญกับโครงการดีๆด้วยครับ

#3 สู้โว้ยยยยยย

สู้โว้ยยยยยย
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 December 2008 - 10:51 AM

ดีมากเลย โครงการนี้ ผมส่งพนักงานอบรมมาแล้ว 10รุ่น เห็นการเปลี่ยนแปลงได้ชัดเลย ทำให้ผมได้โรงงานสีขาวและได้ทีมงานที่มี คุณภาพมากขึ้น

คุ้มมากๆๆเลย ดีกว่าไปเสียเงินค่าสัมมนาด้านวิชาการ หลายร้อยเท่า สุดยอดแล้วครับ อยากให้ผู้บริหารที่อยู่ในสายบุญเราเพิ่มศักยภาพรอบด้าน ต้อง MSO ครับ

#4 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 December 2008 - 09:24 PM

สุดยอดโครงการ !!!

#5 253555

253555
  • 66 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 02:47 PM

อนุโมทนาบุญกับพี่วิไลมากๆเลย หน้าใส ใจใสมากๆเลยค่ะ