ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

การเป็นบัณฑิตบนสวรรค์ชั้นที่4ยากไหม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สเปอร์ส

สเปอร์ส
  • 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 December 2008 - 09:44 PM

การเป็นบัณฑิตบนสวรรค์ชั้นดุสิตต้องทำยังไงบ้างเหรอครับยากไหม

#2 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 December 2008 - 09:55 PM

ไม่ยากครับ

ทำบุญทุกๆบุญ อย่างเอาชีวิตเป็นเดิมพัน หมั่นสวดมนต์ รักษาศีล นั่งสมาธิ และหมั่นอธิษฐาน

อยากจะพ้นทุกข์ และอยากพาสรรพสัตว์ทั้งหลายให้พ้นทุกข์ไปด้วย

ให้ตั้งใจทำอย่างนี้ทุกๆวัน และหมั่นชักชวนคนอื่นๆให้ทำความดีอย่างสม่ำเสมอจนตลอดชีวิต

ยืน เดิน นั่ง นอน ก็พยายามรักษาใจให้นึกถึงพระรัตนตรัยไว้ที่กลางท้องให้ได้ตลอดเวลา

แค่นี่เองครับ เห็นไหม ไม่ยากสักนิดเดียว

#3 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 December 2008 - 10:33 PM

ใช่ครับเหมือนคุณตำรวจรักบุญพูดนั้นแหละถูกต้องแล้ว...สาธุ

#4 เด็กผู้น้อย

เด็กผู้น้อย
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2008 - 07:59 AM

อะไรคือบัณฑิตบนสวรรค์ชั้นดุสิตละ

#5 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2008 - 07:09 PM

ผู้เรียนจบจนรู้แจ้งในวิชชาธรรมกายครับ